6 ตอบกลับ

VIP Member

กล้วยควรให้ทานขวบ+ ย่อยยาก คงเป็นใยกล้วยนั้นแหละค่ะ หมอประเมินให้ทานข้าวได้แล้วใช่มั้ยค่ะ เริ่มให้น้องทานเนื้อสัตว์ไปพร้อมกันดลย ไม่ต้องเทส เทสไปเรื่อยๆกว่าจะได้กินโปรตีนน้องขาดสารอาหารก่อน

ขอบคุณมากค่ะแม่🙏

VIP Member

ลูกก็เคยเป้นค่ะถ่ายมามีเส้นดำๆเเบบนี้เลยเมื่อ2-3วันที่ผ่านมานี่เองค่ะเเต่ก็หายไปเองนะคะ ลูก8เดือนค่ะ

มันคือกล้วยคะแม่ น้องทานกล้วยเข้าไปจะถ่ายออกมาเป็นแบบนี้แหละคะ ปกติ

น้องทานกล้วยถึงถ่ายแบบนี้ค่ะ ลูกชายบ้านนี้เป็น

ขอบคุณมากคะสำหรับคำตอบ สบายใจขึ้นมากเลยค่ะ❤

VIP Member

📌📌