9 ตอบกลับ

คนโตเราให้นอนตามใจเรา เพราะคิดว่านอนท่าไหนก็ได้ให้ลูกหลับสบาย ไม่คิดว่าจะทำลูกหัวแบน😥 มารู้ตัวก็หลายเดือนแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ พอคนที่2ออกร.พมาให้นอนคว่ำเลย หัวทุยสวยมากตัดผมทรงอะไรก็ดูดี คนที่3ก็จะให้คว่ำตั้งแต่คลอดเหมือนกัน นึกย้อนกลับไปแล้วสงสารลูกหัวแบนเพราะแม่แท้ๆ

2 เดือนกว่ายังมีวิธีแก้ทันมั้ยคะ

ต้องให้ลูกนอนตะแคงซ้ายบ้างขวาบ้าง นอนหงายบ้างค่ะ บ้านนี้ทำแบบนี้ลูกหัวสวยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นอนคว่ำค่ะ แต่ต้องระวัง หรือพยามจับนอนตะแคงซ้ายสลับขวา

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็แบนค่ะให้นอนยังงัยเด็กก็นอนท่าเดียว

เหมือนกันเลยคะ

ลองจับน้องนอนพลิกบ่อยๆ ค่ะ ขวาบ้างซ้ายบ้าง

ขอบคุณค่ะ

ต้องจับน้องตะแคงซ้ายขวาสลับกันค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

จับตะเเคงซ้ายขวาคะ คว่ำบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ

จับคะแตงตอนนี้ยังทันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จับตะแคงซ้ายขวาคะ

ขอบคุณค่ะ