ไม่รู้น้องเป็นอะไร?

ลูกสาว1ขวบ8เดือน หลังจากกลับมาจากสวนสัตว์ เค้าหลับไปปกติ เช้าวันต่อมาเค้าอ้วก กินอะไรเข้าไปก็อ้วกออกมา และก็ถ่าย ถ่ายเป็นน้ำเหมือนท้องเสีย แต่ไม่มีไข้ วันที่2 อ้วกอยู่2รอบและก็ถ่ายเป็นน้ำเหมือนเดิม วันที่3 ไม่อ้วกแล้ว แต่ถ่ายเป็นน้ำอยู่2-3รอบ แต่น้องไม่มีไข้เลย กินนมและก็นอน ดูเพลียๆ ควรพาน้องไปหาหมอดีไหม หรือเด่วน้อง กินยาก็หายไปเอง (น้องกินยาแก้อาเจียนและก็แก้ท้องอืด)

ไม่รู้น้องเป็นอะไร?
10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลูกชายตอน3ขวบ พาไปสวนสัตว์ กลับมาบ้านอาการเดียวกันเลยค่ะ อ้วกและถ่าย ไม่มีแรงซึม นอนเพลีย เลยพาไปแอดมิทรพ. ไม่ควรปล่อยไว้ให้หายเองหรือทานยาเองนะคะ น้องจะช็อคได้ ร่างกายขาดน้ำ

VIP Member

ควรพาไปหาหมอตั้งแต่วันแรกแล้วนะคะ อาเจียนและท้องเสีย ทำให้ร่างกายขาดน้ำ อาจช้อคได้ แค่วันเดียวก็อันตรายมากแล้ว ไม่ควรรอถึง3วัน

พาไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่ น้องอาจไปหยิบจับอะไรในสวนสัตว์แล้วไม่ได้ล้างมือให้สะอาด ติดเชื้อโรคมาทำให้ท้องเสียและอาเจียนค่ะ

หาหมอด่วนค่ะ จิงๆแล้วถ้า 1 ขวบกว่าควรไห้หมอสั่งยายังเดียวนะ อายุยังน้อยค่ะ

ไปหาหมอดีกว่านะคะ เพื่อความปลอดภัยและเพื่อความสบายใจของเราด้วยค่ะ

หาหมอดีกว่าคะแม่ สวนสัตว์เชื้อโรคเยอะจ้า อาจจะสัมผัสโดยไม่รู้ตัว

หาหมอด่วนค่ะ.. อาจติดเชื้อ​ รีบๆนะคะอันตราย

ควรพาไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ควรหาหมอค่ะ

VIP Member

หาหมอค่ะ