55 ตอบกลับ

ผิวที่สร้าง​ตัวมาจากในครรภ์ไงแม่ ลอกเป็นปกติ ก่อนอาบน้ำ 15นาที ให้เอาออยด์หรือน้ำมันมะกอกทา วนๆ ให้ทั่วตัวแล้วเช็ด เป็นการนวดด้วยและเอาผิวลอกออก แนะนำให้เช็ดก่อน เราเช็ดออกบางส่วนอาบน้ำนึกว่าจะออกหมด ไม่นะจ๊ะ มันแข็งเหมือนไข ไม่กล้าขูดหรือถูแรงๆ อีกวันให้ทำใหม่มีนี้ผิวที่ลอก ออกหมดแล้วจร้า หมอให้ทำตอนครบอาทิตย์แล้วไปพบหมอ ทำทุกวันได้จนกว่า ผิวลอกจะหมดค่ะ

ลอกเหมือนกันค่ะได้เดือนกว่าๆก็จะหายเอง บ้านนี้ไม่ได้ใช้อะไรเลย ใช้ออยแล้วแพ้ เลยปล่อยธรรมชาติไม่อันตรายค่ะ เดี๋ยวหายไปเองอาบน้ำก็จะค่อยๆหลุดไป

VIP Member

อาบน้ำ ซับให้แห้ง อย่าแกะอย่าถูแรง เดี๋ยวก็หายค่ะ อย่าอาบน้ำอุ่นเกินไปนะคะ เดี๋ยวน้องผิวแห้ง หรือจะหยดออยลงน้ำสำหรับอาบให้น้องด้วยก็ได้ค่ะ

VIP Member

ลูกชายบ้านก็ลอกแบบนี้เยอะกว่านี้ด้วยคะ ทาออยหรือโลชั่นสำหรับเด็กให้น้องเดียวก็ดีขึ้นคะ หมอบอกปรกติของเด็กคะแม่ไม่ต้องตกใจ

ลอกคับ ทั้งตัวเลย ตอนนี้เหลือแค่ตรงขา แต่หน้ากำลังจะลอกตาม 55555 เพราะว่าตอนท้องไม่ค่อยกินน้ำกินแต่แป๊ปซี่55555555

ปกติ​ค่ะหลานสาว​เราตอนคลอดได้5​ 6วันก็เป็นค่ะได้อันตราย​ค่ะแม่หลานเราก็​คลอด​ก่อน​กำ​หนดค่ะ

เวลาอาบน้ำให้หยดออยผสมน้ำอาบสักสามหยด​ จะไม่ลอกเลยค่ะ​ หมอที่โรงบาลแนะนำมาได้ผล

ไม่ต้องตกใจค่ะแม่ น้องกำลังผลัดเซลล์ผิวเก่าออกค่ะ เดี๋ยวก้กลบมาเป้นเหมือนเดิมจ้าา

นานมั้ยคะจะหาย

เป็นปกติของทารกเกิดใหม่ไม่ต้องไปถูไปขัดออกนะค่ะให้ผิวน้องหลุดตามธรรมชาติ😊

บ้านนี้เป็นตอนเเรกเกิดค่ะ เป็นปกติของเด็กทารกแรกเกิด เดี๋ยวก็จะหายไปเองค่ะ