7 ตอบกลับ

ฟันขึ้น 8เดือน ตอนนี้ 10 เดือน ตั้งไข่ เริ่มลุกขึ้นเอง และจับมือข้างเดียวเดินได้บ้างแล้ว

ฟันขึ้น9เดือน ตั้งใข่ได้เองเเละนานด้วยค่ะ จะเข้า10เดือนเเล้ว😬

เริ่มเดินตอนใกล้ๆจะครบขวบค่ะ ดอกไม้เริ่มขึ้นตอน5เดือนกว่าๆ

พอฟันเริ่มขึ้น คุณแม่ดูแลยังไงบ้างค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ยังไม่เดินค่ะ เพิ่ง8เดือน🤣 ฟันขึ้นตั้งแต่7เดือน

Super Mum

ฟันงอก 9 เดือนค่ะ เดินปล่อยมือเองยังไม่ยอมเลยค่ะ 😌

เช็ดปกติค่ะ แต่ยากมาก ไม่ได้พาหาหมอ อันนี้แล้วแต่แม่นะคะ แปรงฟันให้ก็ไม่ยอม แต่พยายามทุกวันค่ะ 😅

VIP Member

บ้านนี้เดินตอน8เดือนฟันขึ้นตั้งแต่4เดือนจ้า

VIP Member

เดินตอน 1.3 ขวบ ฟันขึ้นซี่แรกตอน 8 เดือน