5 ตอบกลับ

จับลูกเรอทุกครั้ง หลังจากทานนมอิ่มเรียบร้อยแล้ว นะคะคุณแม่ ลูกอาจจะแน่นท้อง ไม่สบายท้อง ก็เลยงอแงไม่ยอมนอน หลังจากทานนมแล้วจับพาดบ่า หรือ จับลูกนั่งตัวเอียง 45 องศา ลูบหลังให้ลูกเรอทุกครั้งนะคะ จะหายท้องอืดค่ะ

ทำทุกครั้งเลยคะ แต่น้องก็งอแงตลอดเลยคะ อาหารที่ทานก้มีแค่ผักกาดขาวหมู ขนมไทย ข้าวแต๋น มีแค่นี้คะ ไม่รู้ว่าน้องแพ้รึป่าว

คุณแม่ต้มน้ำขิงกินบ้างนะค่ะ จะช่วยให้ลูกระบายท้องดีค่ะ น้ำขิงต้มเองนะค่ะ ไม่ใช่ขิงผงสำเร็จรูป ทำให้น้ำนมแม่มาดีด้วยค่ะ

ขอบคุณมากคะ

จับลูกเรอทุกครั้งหลังกินนมนะคะ แล้วก็ให้น้องกินไกวอเตอร์ผสมกับน้ำเอาก็ได้ค่ะ แก้ท้องอืดโดยเฉพาะเลย

กินเบบี้ดอล ทามหางหิง อุ้มเรอค่ะ ถ้านอนกลางคืนพยายามให้นอนตะแคงซ้าย ช่วยไก้ค่ะ

ใน 1 วันพยายามให้มีผลไม้เปนอาหาว่างนะคะ. น้องจะได้ท้องไม่อืด. ให้เค้าได้อึบ้าง.

หลังกินนมเสร็จจับน้องเล่อ.. ,นวดท้องขับลม(ยูทูป),ทามหาหิง