10 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ดิ้นน้อยลงเหมือนกัน ส่วนมากจะรุ้สึกแค่ว่าขยับตัวเบาๆกับ สะอึก แค่นั้นเองค่ะ เพราะเค้าตัวโตแล้ว พื้นที่ในท้องเริ่มจำกัดค่ะ

น้อยลง กับ เบาลง ต่างกันนะคะ ถ้าครรภ์แก่แล้วเราจะรู้สึกว่าเบาลง แต่จำนวนครั้งหรือความถี่ควรต้องเหมือนเดิมค่ะแม่

ดิ้นน้อยนี่กี่ครั้งต่อวันคะ ถ้าเป็นไปตามเกณฑ์ ก็ปกติค่ะ แต่ถ้าแม่กังวลแนะนำให้ซาวด์ค่ะ ดีกว่านั่งเครียดค่ะ

Super Mum

ไม่ค่ะแม่ พื้นที่น้อยลง หรือน้องกลับหัวแล้ว น้องจะดิ้นน้อยลงเป็นปกติค่ะ แต่ถ้าไม่ดิ้นเลยอันนี้ค่อยไป รพ.

VIP Member

ปกติค่ะแม่ พื้นที่ในท้องแคบลง แต่ต้องสังเกตการดิ้นค่ะอย่างน้องต้องไม่ต่ำกว่า10ครั้งต่อวัน

VIP Member

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะและมีอาการเหมือนกันเลย..สังเกตได้ว่าดิ้นน้อยลงน้อ..แอบกังวลอยู่

นับเลยค่ะ ถ้ากินข้าวแล้ว ต้องดิ้น 1-3 ครั้ง วันหนึ่ง 10ครั้งอย่างต่ำ

แม่นับลูกดิ้นนะคะ ถ้าดิ้นน้อยแต่ครบก็ไม่เป็นไรจ้า

นับค่ะ วันนึงให้ได้10ครั้ง

ใกล้แล้วค่ะ สู้ๆ