17 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติคะ แม่หัดให้น้องนั่งบ่อยๆเดียวก็นั่งได้คะบ้านนี้ให้หัดนั่งตอน5เดือนเพราะถ้าอายุน้อยกว่านี้กลัวหลังน้องงอ

ขอบคุณครับ

บ้านนี้ตอน5เดือนพึ่งเริ่มหัดให้นั่งเองค่ะ ค่อยๆหัดนะคะ​ บ้านนี้กว่าจะนั่งได้เองก็6-7เดือนเลยค่ะ

ได้ครับผมขอบคุณมากๆคับ

บ้านนี้ลุกขึ้นมานั่งเองได้ตอน6เดือนนิดๆค่ะ ไม่ต้องกังวลไปค่ะ เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกัน

น่ารักจัง

แล้วแต่พัฒนาการของเด็กแตาละคนคะคุนพ่อไม่ต้องเป็นห่วงนะคะให้เวลาน้องหน่อยจ้า

ขอบคุณมากๆคับ

ไม่ผิดค่ะ เด็กบางคน 7-8 เดือน พึ่งจะนั่ง พัฒนาการแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

กลัวคิดเยอะไปหน่อยครับ

VIP Member

ไม่นะค่ะคุณแม่ให้เวลาน้องนิดหน่อยระค่ะอยู่ที่เด็กอย่างรีบเลยค่ะ

คับผม

ของเรา5เดือนวันนี้ก้อยังไม่นั่งไม่คลานเลยกังวนเหมือนกันคะ

ไปด้วยกันคร้บ

ไม่ผิดค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ให้เวลาเขาหน่อยค่ะ

คัฟผม

VIP Member

บ้านนี้7เดือนแล้วค่ะ ยังนั่งเองไม่ได้เลย ต้องคอยจับ

ผมเห็นในแอพบอกต้องนั่งได้ เลย กังวล เลยครับ ว่าลูกปรกติไหม ..ขอบคุณมากๆครับผม

บ้านนี้น้อง6เดือนแล้ว/ก็ยังไม่นั่งเหมือนกันค่ะ

คร้าฟผม