1 ตอบกลับ

พบทันตแพทย์เลยครับ และก็ควรจะปรึกษาว่าอาการของฟันตอนนี้อยู่ระยะไหนแล้ว ฟันที่ครอบถ้าเป็นซี่หน้าและเป็นฟันน้ำนม แต่เท่าที่ฟังน่าจะเป็นฟันข้างในหรือเปล่า ต้องลองปรึกษาทันตแพทย์ว่าฟันซี่ครอบนั้นจริงๆควรจะต้องหลุดช่วงประมาณอายุเท่าไหร่ ถ้ายังอีกเป็นปี ควรครอบต่อและก็คงต้องมาปรับเปลี่ยนกิจกรรมที่ทำให้เค้าลืมเรื่องฟันเป็นระยะๆ และก็ทยอยให้ความเข้าใจเรื่องฟันของเค้า หรือหาตัวอย่างคนฟันสวยๆที่ทำให้เค้ารู้สึกว่าควรจะต้องไม่ไปยุ่งเพื่อให้เค้าโตขึ้นแบ้วมีฟันที่สวยได้ครับ ที่เหลือลองปรึกษากับทันตแพทย์เพื่อเอาคำตอบเชิงลึกนะครับ