2 ตอบกลับ

อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ เราก็เคยเป็นคะ ย้ำว่าทุกคืนเลยคนเป็นแม่ไม่ได้หลับได้นอนเลยก็ว่าได้ พาไปหาหมอแล้วก็ไม่มีอะไรผิดปกติคะไม่เจ็บไม่ป่วย แล้วคนแก่ที่บ้านบอกว่าลองไปหาหลวงปู่ พาน้องไปทำบุญไปถวายสังฆทานดูนะ ให้หลวงปู่ผูกแขนลดน้ำมนต์ให้ คือตอนเด็กเราก็เป็นแบบนี้คะปู่กับย่าก็พาไปแบบนี้ไปหาหมอทุกที่โรงบาลต่างจังหวัดก็ไป แต่ก็ไม่หายจนได้ไปหาหลวงปู่เราก็หายเลยคะ จนมาถึงลูกเรา เราเลยเชื่อคะ จะว่างมงายก็ได้นะคะ แต่เราทำแบบนี้จริงๆคะ ปล่อยนกปล่อยปลาพาน้องใส่บาตร ไปวัดบ้างอะไรแบบนี้คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ จะลองทำตามดูนะคะ

ของเราเคยเป็นร้องไห้กลางคืนเวลาเดิมทุกวันทำไงก้อไม่หายต้องไห้แม่ไปดูหมอดูคนแก่ในหมู่บ้าน.เขาถึงบอกว่าคนนั้นคนนุ้นมาเกิดไห้ทำพิธีนุ่นนี่นั่นผูกแขนด้วย.หลังจากทำตามคือหายแบบไม่น่าเชื่อความเชื่อส่วนบุคคลน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ กะว่าจะดูเหมือนกัน