2 ตอบกลับ

VIP Member

ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์นะคะ บ้านนี้น้องเป็น ตอนน้องประมาน 15 วันค่ะ ทุกวันนี้ยังไม่แน่ใจจริงๆนะคะ ว่าใช่โคลิคมั้ย ทุกครั้งที่น้องงอแง โยเย เราจะเอาลูกเข้าเต้าเลยค่ะ บางครั้งน้องก็ยังงอแง ดิ้นไม่ยอม พอเข้าเต้าสักพักน้องก็ค่อยๆสงบลง น้องเป็นอยู่ประมาน 2 อาทิตย์ค่ะ ซึ่งเราจะคอยดูและสังเกตเวลาเลย เพราะมันมักจะเกิดขึ้นในช่วงเวลาซ้ำๆและหายจากอาการในช่วงเวลาเดิมๆ แรกๆ ประสาทจะกินมากค่ะ เพราะทำไรไม่ถูก จนถึงกระทั่งปรึกษาหมอเลยทีเดียว 😂 ตอนนี้น้องอายุได้ 1 เดือน 3 วันค่ะ 3 วันนี้น้องไม่งอแงแล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่แน่ใจนะคะ ว่าจริงๆน้องเป็นอะไรกันแน่ แล้วจะกลับมางอแงอีกมั้ยก็ยังไม่แน่ใจค่ะ ปล. คุณหมอจ่ายยาAir x เด็กมาให้ด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่าน้องอาจจะไม่สบายตัว หรือท้องอืดค่ะ

น้องปวดอืดป่าวคะ