331 ตอบกลับ

บ้านนี้คว่ำเองเลยจ้า ประมาณ3-4เดือน ปล่อยตามธรรมชาติ พัฒนาการเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

ช่วยน้องฝึกบ่อยๆค่ะ ให้เค้าเรียนรู้ว่าร่างกายเค้าคว่ำได้ อีกหน่อยน้องจะคว่ำได้เอง✌🏼✌🏼☺️

VIP Member

บ้านนี้ลูก4เดือนก็ยังไม่คว่ำค่ะ แต่เวลานอนตะแคงน้องจะคว่ำตัวเองตลอด ค่อยๆฝึกไปนะคะคุณแม่

บ้านนี้สามเดือน28วัน คว่ำเอง แต่ยังยกหัวไม่ขึ้น ชอบทำ ทำบ่อยเวลาจับนอนตะแคงก็จะพลิกตัวคว่ำ

อย่าฝื่นเขา ถึงเวลา เดี่ยวเขาก็คว่ำเองค่ะ เด็กบางคนไม่คว่ำ คลาน นั่ง เลยก็มี ไม่ต้องกังวล

บ้านนี้คว่ำตั้งแต่4เดือนค่ะตอนนี้กลิ้งไปกลิ้งมาแล้วค่ะ...จะเข้า6เดือนแล้วแต่ยังไม่นั่งค่ะ

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะบางคนอาจช้าบ้างคนอาจจะเร็ว ถ้าแม่ไม่สบายใจ ปรึกษาคุณหมอได้ค่ะ

ตื่นเช้ามาจับคว่ำเลยค่ะคว่ำน้องยังไม่กินนมน่ะค่ะ พอได้คว่ำแล้วใส่เสื้อไม่ทันเลยบ้านนี้

จับนอนตะแครงเลยคะ่ หัวทุยสวยเหมือนกัน เพราะน้อง 5 เดือนแล้ว คงไม่ชินกับการนอนควำ่แล้วคะ่

ปล่อยตามธรรมชาติค่ะบ้านนี้ คว่ำเองไม่ได้คิดเเขน คอยังไม่เเบ็งมาก ค่อยๆฝึกไปจ้า ทีละนิดๆ