331 ตอบกลับ

บ้านนี้4เดือนก็ยังคว่ำเองไม่ได้ค่ะ พอจับตะแคงค่อยพลิกตัวคว่ำ เหมือนจะคว่ำแต่คว่ำเองไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้คว่ำตอน 2 เดือนกว่าคะ ตอนนี้ 4 เดือนแล้วคว่ำเก่ง จับน้องฝึกไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็คว่ำได้เองคะ

บ้านนี้ 3 เดือน 17 วัน น้องจะคว่ำอย่างเดียว ไปไม่รอแม่เลย😂 ฝึกน้องคว่ำบ่อยๆ เวลานอนจับนอนคว่ำค่ะ

TapFluencer

อย่ากังวลนะคะคุณแม่ เด็กพัฒนาการไม่เหมือนกันบ้านนี้ไม่ค่อยคว่ำแต่เริ่มเกาะอยากเดินเลยค่ะ🤣

บ้านนี้3เดือนเพิ่งคว่ำเองได้แต่พอคว่ำไปสักพักก้ร้องเขาคงอึดอัดคะคว่ำได้แต่อยุ่ได้ไม่ยานคะ

บ้านนี้คว่ำตั้งแต่2เดือนครึ่งตอนนี้น้องได้5เดือน1วันลุกนั่งเองแล้วค่ะแต่นั่งยังไม่ค่อยแข็ง

พับผ้าหนุนตรงหน้าอกเขาค่ะเวลาน้องคว่ำเขาจะได้ไม่อึดอักท้องพับสุงพอๆกะหมอนข้างของเดกอะค่ะ

ปล่อย ให้ลูกนอน ท่าหงาย บ่อยๆ จัดที่นอน ให้กว้าง และคอยดูค่ะ ลูกดิฉันคว่ำเอง ตั้งแต่ 4 เดือนค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลค่ะ เป็นไปตามพัฒนาการ 6 เดือนไปแล้วถึงจะหงายได้ค่ะ

จับนอนตะแคงกินนมบ่อยๆ. บ้านนี้คว่ำตั้งแต่ 2 เดือนคะ. ตอนนี้ 3 เดือนคว่ำสบายๆเลยคะ คอแข็งไวมากคะ