21 ตอบกลับ

เดี๋ยว​ก็​หายไปเองค่ะ ,ณ​ ตอนนั้น#ลูก​สาวได้​ 1​ สัปดาห์​ ลอกทั้งตัว​เลยค่ะ สุดท้าย​ก็​หายเองตามธรรมชาติ)(อาบน้ำใช้เบบี้​ออยล์​ หยดลงในอ่าง​ ให้นอน​ อาบ​ ด้วย​ นะคะ

ปกติคะ บ้านนี้ลอกทั้งหัวทั้งตัว เวลาอาบน้ำหยดออยด้วยคะ ผิวน้องจะค่อยๆลอกออกเองเวลาอาบน้ำ ไม่ต้องไปแกะหรือเกานะคะ

ขอบคุน คุนแม่มากจ้า😊

อาบน้ำธรรมดาจร้า...แม่ใช้ครีมทาผิวออแกนิกของเบบี้มายด์...แล้วมันก็หลุดเองตามธรรมชาติจร้า

บ้านนี้อาบน้ำธรรมดาค่ะไม่อาบน้ำอุ่นคุณหมอแนะนำมาถ้าตัวลอกให้อาบน้ำธรรมดาได้เลยค่ะ

ปกติจองเด็กค่ะแม่ เวลาอาบน้ำหยดออย2-3หยดผสมน้ำให้น้องอาบเดี่ยวก็หายค่ะ

นานไม๊ค้ะกว่าจะลอกหมด

บ้านนี้ไม่ได้ทาอะไรเลยค่ะเพราะเด่วก็จะหลุดลอกออกไปเองค่ะ

ตอนนั้นเปนเหมือนกันตกใจมาก แต่หายเองนะไม่ต้องทำไรเลยจร้า

ลอกปกติคะ เดี่ยวก๋หายเอง ลูกเราก็เป็นคะพึ่งคลอดได้ 1เดือน

เป็นทุกคนค่ะ แม่บ้านนี้ใส่ออยผสมน้ำอาบไห้น้องค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ เด๋วหายเอง ทาพวกโลชั่นหน่อยก็ได้ค่ะ

ขอบคุนแม่มากจ้า