3 ตอบกลับ

นมผง สำหรับทารกที่ รพ ส่วนใหญ่ ใช้ เป็น เอส26 นะคะ ทารกไม่ค่อยแพ้

ใช่ค่ะ ตอนแรกกินS26 พอกลับมาบ้านเปลี่ยนให้กิน เอนฟาเลค น้องไม่ถ่ายแต่ตอนนี้ถ่ายแล้วค่ะ

ลองเปลี่ยนนมค่ะ ถ้าอาการไม่ดีแนะนำมห้พาน้องไปปรึกษาหมอนะคะ

น้องถ่ายแล้วค่ะ แม่กินมะละกอ1ลูก ถ่ายเลย

แนะนำให้พาน้องไปหาหมอนะคะ หมอจะสวนตูดนางให้ค่ะ

น้องถ่ายแล้วค่ะ ไม่ถ่ายแค่2วันหมอไม่สวนให้ค่ะ หมอบอกไม่ผิดปกติ แต่ถ้า3-4วันค่อยเอาไปหาหมอ แม่กินมะละกอ1ลูกกลางคืนมาถ่ายแล้ว