2 ตอบกลับ

Super Mum

ลองให้น้องลองหยิบกินเองดูค่ะ น้องอาจชอบ แม่ลองดูความละเอียด ความข้นของอาหารด้วยนะคะ อย่างลูกบ้านนี้แม่ก็ดูอยู่นานกว่าจะจับทางได้ว่าลูกกินแบบไหน ส่วนข้าวที่ต้มก็ผสมมันเทศ หอมใหญ่ มะเขือเทศ อะไรพวกนี้ได้ค่ะ จะได้รสชาติที่ดีขึ้น

VIP Member

ถ้าบดอาหารให้น้องทาน แนะนำลองเปลี่ยนทำอาหารเป็นชิ้นพอดีคำให้น้องทานดูค่ะ ให้น้องลองหยิบจับเอาเข้าปากเอง น้องอาจชอบก็ได้ค่ะ เด็กวัยนี้ชอบหยิบจับเอาเข้าปาก และคันเหงือก บางทีอาจอยากกัดค่ะ