7 ตอบกลับ

ถ้าแม่กังวล ลองปรึกษาหมอได้ค่ะ บ้านนี้น้องคลานตอน9เดือนพร้อมยืนได้เองเลยค่ะ เด็กบางคนพัฒนาการไม่เหมือนกันค่ะแม่

พัฒนาการเด็กแต่ละคนต่างกันค่ะแม่ แม่ไม่สบายใจลองปรึกษาหมอเด็กเกี่ยวกับพัฒนาการลูกดูค่ะ

อยู่ที่สรีระของน้องด้วยค่ะแม่ ถ้าน้องตัวใหญ่ น้องอาจจะรู้สึกไม่ถนัด ☺️

8เดือนน้อยยังนั่งไม่ได้เลย คืบแต่ไม่คลาย หมอบอกเราอุ้มน้องบ่อยเกินไป

ช้าเร็วอาจขึ้นกับสรีระน้องด้วยค่ะ น้องอาจตัวใหญ่ไป ยังไม่คล่องตัว

อย่ากังวลค่ะแม่ เดี่ยวน้องก็คลาน

บ้านนี้ไม่คลานคะแต่หัดยืนคะ