74 ตอบกลับ

ลองคุยกับแฟนดูค่ะเอาคอมเม้นให้มันอ่านด้วยให้แฟนเปนคนคุยเพราะเราคุยไปก้อเท่านั้นแต่ถ้าปัญหายังไม่จบแนะนำให้อุ้มลูกแล้วถอยออกมายังไงๆความปลอดพัยของลูกต้องมาเปนที่1

ปกติน้องจะเริ่มทานได้หลังจาก6เดือนรึป่าวคะเพราะที่เคยอ่านในหนังสือเค้าบอกว่าให้กินนมเเม่จนถึง6เดือนนิคะเเล้วป้อนไปตอนนี้น้องจะไม่เป็นอะไรหรอ???งงใจกับคุณเเม่แฟนคะ🤔

ของเราข้างบ้านพูดกับแม่จะให้กินซีรีแลคอยู่นั่นล้ะลูกเพิ่งได้เดือนกว่า ไอ้เราก็บอกแม่เลยค่ะ อย่าไปเชื่อชาวบ้านลูกเป็นอะไรขึ้นมาชาวบ้านไม่ได้มาช่วยเสียค่าหมอให้

พูดยากค่ะ แม่ตัวเองยายตัวเองช่วยเลี้ยงเค้ายังไม่ค่อยเชื่อเนาเลยค่ะ มีความเชื่อแปลกๆ ไม่ต้องพูดค่ะ เปิดกรูเกิ้ลแล้วยื่นให้แกอ่านเลยค่ะว่าความจิงเปงไง

ลองเล่นละคร ใส่น้ำแดงลงไปในแพมเพิส ร้องไห้ฟูมฟาม และโทษแม่แฟนว่าเกิดจากที่ลูกเล็กเกินไปแล้วให้ทานอาหาร คือผู้ใหญ่หัวโบราณพูดก็ไม่ฟังค่ะ สู้ๆ ค่ะ

พูดยากค่ะแม่สามี ยังไงก็ไม่เหมือนแม่เราค่ะ แม่เรายังพูดยังเถียงได้ กลับไปอยู่บ้านเราเถอะค่ะ บ้านเราเองดีที่สุด และมีความสุข สบายใจที่สุดค่ะ

นี่แหละค่ะคือสาเหตุที่ไม่อยากให้แม่แฟนเลี้ยงหลาน..หลาน3เดือนนั่งมองหน้าอากินไอติมตามปะสาเด็ก..บอกสงสารหลานเอาไอติมมาให้หลานวัย3เดือนกิน..อึ้ง

อันตรายมากกกกกกกก อย่างเเรกไปหาหมอก่อนเช็คร่างกายข้างใน และขอใบคำสั่งห้ามของหมอไปให้เขาดู รักหลาน หรืออยากให้หลานตายกกันแน่ ???? !!!!!!

VIP Member

อาหารเสริมควรทานหลังน้อง 6 เดือนไปแล้วค่ะ ถ้าเค้าไม่ฟังแนะนำให้หาหมอครั้งต่อไปพาแม่แฟนไปด้วยนะคะ ให้ฟังหมอเป็นคนเตือนค่ะ

ถ้าคุยกันไม่รุ้เรื่องกลับบ้านเราเถอะค่ะเรื่องแบบนี้รอไม่ได้อย่ารอให้เกิดอะไรกับลูกเราก่อนค่อยออกหักเปนหักตัดสินใจค่ะ