9 ตอบกลับ

เราก็เป็นคล้ายๆกัน​ พยายามข่มใจไม่ให้น้ำตาไหล​ พอจะคิดถึงพ่อของตัวเล็ก​ ก็ต้องสั่งสมองให้หยุดคิด​ และคิดเรื่องอื่นที่สำคัญกว่าเช่นจะเลี้ยงลูกยังไงให้มีความสุขที่สุด​ หาอะไรทำที่มีสาระกว่านี้​ สู้ๆนะคะ​ เป็นกำลังใจให้ค่ะ​ หัวอกเดียวกัน

ตอนท้องแรกแม่ก็เป็นค่ะเหตุการณ์คล้ายๆกันบวกกับต้องดูแลยายที่ป่วยเป็นอัลไซเมอร์ด้วยมันหนักจริงๆแต่เราก็ดีขึ้นและผ่านมันมาได้สู้ๆนะคะรู้ว่ามันยากแต่เวลาจะช่วยเราเอง สู้ๆน๊า

พยายามให้ครอบครัวช่วยสลับดูแลลูกบ้างนะคะ แม่จะได้พัก ถ้าไม่ได้ต้องหาหมอนะคะ สู้ๆค่ะ บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ดูลูกคนเดียว 24 ชม.

ช่วงแรกๆที่คลอดใหม่ๆก็เป็นคะ เป็นเกือบ1เดือนร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุแต่ตอนนี้อาการแบบนี้หายไปแล้วคะ

ถ้าไม่ไหวแนะนำคุณแม่ไปปรึกษาหมอนะคะ เราไม่ได้อยู่คนเดียวบนโลกใบนี้ สู้ๆนะคะคุณแม่

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-71484)

เป็นซึมเศร้าหาหมอด่วนค่ะแม่ มันคือโรคค่ะ ต้องทานยาแล้วทำตามที่หมอแนะนำนะคะ

VIP Member

เป็นซึมเศร้าตั้งแต่ตั้งท้องเลย คิดมากกับทุกเรื่อง ร้องให้ทุกวัน

ถ้าไม่ไหวต้องไปรพ.นะค่ะอย่าอยู่คนเดียวนึกถึงลูกเยอะๆ