72 ตอบกลับ

บ้านนี้รู้ว่าติด ก็เลยตรวจครรภ์พร้อมด้วยเลยค่ะ เพราะ ประจำเดือนขาดพอดี น่าจะ 5สัปดาห์ได้ค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่ เดี๋ยวก็หายแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้ติดโควิดตอน 28 w ค่ะ เชื้อลงปอดเล็กน้อย รักษาตัว18 วัน ผ่านมาเรียบร้อยแล้วค่ะ อย่ากังวลนะคะ ขอให้หายไวๆค่ะ

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ แม่บ้านนี้ตอนนี้ 32w5d แล้วค่ะ ระวังตัวสุดๆ ไม่ค่อยได้ไปไหนเลย มีแต่ไปทำงาน ดีหน่อยที่ที่ทำงานคนไม่เยอะ

สู้ๆนะคะ เค้าก็พึ่งหายเหมือนกันค่ะ ดูแลตัวเองดีๆ กินยาตรงเวลา ทานอาหารที่มีประโยชน์ เยอะๆ เดี๋ยวก็หายจ้า ❤️🤰🏻

สู้ๆคะ เราท้องได้3เดือน ตอนนี้ติดได้3 วันแล้วค่ะ เป็นหวัดกับไอคะ

ไม่ต้องเครียดนะคะ ตอนนี้ติดโควิดเหมือนกันคะตั้งครรภ์ได้ 37 สัปดาห์แล้วคะ อาการเหมือนเป็นไข้หวัดปกติคะ สู้ๆนะคะ

บ้านก็ติดจ้า 23w อาการเหมือนไข้หวัดธรรมดา เป็นไข้ทานพาราได้จ้ากักตัวที่บ้าน คุณหมอว่าอาการไม่รุนเเรง สู้ๆน้าาา

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้ติดโควิด2รอบแล้วคะ รอบแรกติดตอนท้อง2เดือนเชื้อลงปอด ติดอีกรอบ2ท้อง8เดือนคะ ตอนนี้หายปกติแล้ว😍

ตอนติด2เดือน แม่ได้กินฟาวิใหมคะ

อยากทราบว่าแม่มีอาการยังไงบ้างค่ะ ขอเป็นความรู้หน่อยค่ะ แม่บ้านนี้จะได้สังเกตุตัวเองและระวังให้มาก 😊😊🙏🙏

อย่ากังวลหรือคิดมากนะค่ะ บ้านนี้30 W เชื้อลงปอด ให้ยาาทางสายน้ำเกลือ แต่แนะนำให้พบหมอนะค่ะใกล้ชิดหมอไว้❤️

อยากรู้คะว่าลงปอดมีอาการยังไงบ้าง

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ บ้านนี้ก็ติดตอนท้องได้19วีค ไปหาหมอจะให้ยารักษาตามอาการ3วันตรวจซ้ำก็ไม่เจอแล้วค่ะ