31 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะบ้านนี้ผ่านมาแล้วตอนฟังผลจับมือกันร้องไห้กับสามีดีใจโล่งใจอย่างบอกไม่ถูกเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ลุ้นกับคุณแม่มากค่ะ😁

แม่บ้านนี้ผลตรวจเลือเสี่ยงเป็นดาวสูงหมอเลยให้เจาะน้ำคร่ำเจ็บนิดหนึ่งคะตอนนี้รอฟังผลน้ำคร่ำวันที่20ธ.ค.นี้คะ

ดีใจด้วยจ้า ของบ้านนี้ตอนรอฟังผลนานมากเลย รอผล3อาทิตย์ แต่หมอนัด5อาทิตย์ รอไปจ้า ใจจะขาด

ผลออกแล้วจ้า ปกติจ้า ตอนนี้33วีคแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ พอผลออกมาว่าน้องปกติ ดีใจน้ำตาคลอมันโล่งตัวนี่เบาหวิวเลยค่ะ

พรุ่งนี้หมอนัดเจาะน้ำคร่ำค่ะ กังวลมากกว่าผลจะออกมารอนานอีก ตอนนี้น้องได้16week

สู้ๆค่ะ เพิ่งฟังผลเมื่อวันจันทร์มาเหมือนกับรอผลประมาณ 3 สัปดาห์

ดีใจด้วยนะคะ ทางนี้เพิ่งรู้ว่าตัวเองท้อง 1week เอง ยังคงต้องลุ้นอีกค่ะ😊

ช่วงรอฟังผลมันก่อลุ้นๆอะเนอะแต่พอผลออกโล่งอกเลยทีเดียว

ยินดีด้วยคะบ้านนี้ผลออกมาเสี่ยง1:10แต่ผลเจาะน้ำคร่ำปกติ

เจาะหรือ ตรวจเลือดคะ มันมี 2 แบบ เจ็บไหมคะเจาะนำ้ครำ่

ขอบคุณค่ะ

รอผลเจาะน้ำคล่ำเหมือนกันค่ะ ผลออกมาแล้วลูกปรกติดีค่ะ

สำหรับแม่บ้านนี้เจ็บอยู่จ้า