22 ตอบกลับ

ส่วนมากถ้าท้องลมน้องจะหลุดออกมาภายในสามเดือนค่ะ ถ้าซาวอีกครั้งไม่เจอก็อาจต้องขูดมดลูกถ้าเเท้งเองไม่สมบรณ์ เรา ท้องเเรกคลอด ท้องสองท้องสาม เป็นท้องลม หลุดตอน10 กว่าสัปดาห์ทั้ง 2 ท้องค่ะ สู้ค่ะเเม่ ภาวนาให้น้องหลบอยู่ เเต่ถ้าไม่ถือว่าน้องเขาไม่เเข็งเเรง รอเขากลับมานะะ

ไม่ต้องกังวลนะค่ะ บางทีน้องอาจจะตัวเล็กอยู่ บางทีน้องก็เเอบเราค่ะ เดี๋ยวก็เจอน้องนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ของหนูน้องก็ตัวเล็ก เลยให้หมอฟังเสียงหัวใจน้องดูก็มีเสียงหัวใจ ลองให้หมอฟังเสียงหัวใจน้องก็ได้นะคะ เพื่อจะได้หายกังวลค่ะ สู้ๆคะ

ไปซาวด์ตอน6วีค บ้านนี้ยังไม่เห็นหัวใจค่ะ เห็นแต่ถุง แต่คุณหมอฉีดยากันแท้งให้ค่ะ เพราะเรามีเลือดออก เพิ่งเห็นหัวใจตอน10วีคค่ะ รอดูต่อไปค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เราไปขาวตอน8wเจอตัวน้องและหัวใจน้องเต้นแล้วนะคะ ของแม่อาจจะยังไม่โตหรือเปล่าค่ะรอไปชาวตามหมอนัดอีกรอบนะคะขอให้เจอน้องนะคะ

บ้านนี้นับตามประจำเดือน คือ12 W แต่ผลซาวหมอบอกพึ่งได้ 9W เองค่ะ เจอตัวพร้อมหัวใจ ยังไงแม่ก้ออย่าเครียดนะคะขอให้เจอน้องค่ะ

รูปนี้คือ9wคะเเม่ถ้า10wน่าจะเจอน้องเเล้วค่ะ เเต่ยังไงก็ขอให้เเม่เจอตัวเล็กหน๊าเป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้ซาวทางช่องคลอดถึงจะเห็น แต่ตอนนี้ยุติการตั้งครรภ์แล้วค่ะ น้องหัวใจหยุดเต้น

เกิดจากอะไรคะ

10wไม่เจอท้องลมแล้วค่ะแม่ ไปตรวจที่คลินิกอื่นดูก่อนเลยได้ค่ะไม่ต้องรอนัดหน้าแล้ว

10week เป็นตัวเห็นติ่งแขนขาแล้วค่ะ ถ้าไม่เจอแบบนี้ น่าจะท้องลมค่ะ

10วีคนี้ซาวไปตรง10วีคไหมถึ เราว่า10วีคควรเจอแล้วนะ ให้กำลังใจค่ะ

ลุ้น สัปดาห์หน้าคะ ถ้าสัปดาห์หน้าไม่เจอน่าจะท้องลม ตอนนี้ไม่ต้องเครียดนะคะ