99 ตอบกลับ

ลดค่าเช่าห้องไป ก็จะเหลือตังพอสมควรนะคะ นี่เช่าบ้านเอื้ออาทร มีแอร์1ห้องนอน ก็เดือนละ3000ถ้าไม่สะดวกก็ ห้องเช่า มีแอร์ เริ่มต้น2500เอง ทำไมหาอยู่แพงจัง ส่วนมอไซ ส่งงวดถึงปีหรือยังคะ ถ้าถึงแล้ว โทหาธนาคาร ขอเขาลดค่างวด เขาจะลดให้ค่ะ จะได้เบาไปอีก สู้ๆนะคะ

VIP Member

1.ไม่ใช่ลูกคุณ ก้อให้เมียไปอยู่กับชู้ ให้รับผิดชอบกันเองสิคะ 2.ถ้าคิดจะรับผิดชอบ ก้อขอให้เดินหน้ากันต่อไป เชื่อเถอะค่ะทุกอย่างมันมีทางออกของมัน แต่คุณต้องหมุนเงินตัวเป็นเกลียวเลยค่ะ ถ้าคิดจะเดินหน้า สู้สู้นะคะ/ปล.คุณไม่จำเป็นต้องรับผิดชอบ

ผมขี้สงสารคนคับ ทั้งที่ไม่ดูสารรูปตัวเอง บุญคืออะไรผมไม่รู้ รู้แค่ผมทำดีก็พอ

พ่อจริงๆไม่รับผิดชอบใช่มั้ยคะ แฟนคุณโชคดีมากที่คุณให้โอกาสเขาขนาดนี้ทั้งที่คุณจะไม่รับก็ได้ แต่ในเมื่อเราเลือกแล้ว พอน้องออกมา เราเชื่อว่าคุณจะเป็นพ่อที่ดีและรักเขามากๆ ขอให้ทุกอย่างดีขึ้นนะคะ สู้ๆค่ะ

สู้ๆนะคะ

VIP Member

คุณพ่อมั่นใจ 100% เลยหรอคะว่าเป็นลูกชู้ คุณพ่อตรวจ DNA หรือว่าคิดไปเองคะ คุณพ่อได้มีอะไรกับแฟนบ่อยไหมคะ ถ้าเกิดเป็นลูกคุณพ่อแล้วคุณพ่อตัดสินใจอะไรผิดๆไปเรากลัวไปเสียใจทีหลังอ่าค่ะ แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ

แฟนไปจากผม 5 เดือนไม่เจอกันอีกเลย กลับมาก้อท้องได้ 3 เดือน รวมทั้งสมุดฝากท้องไม่ใช่ชื่อผม

สู้ๆคะ ขอให้ต่อจากนี้คุณเจอแต่สิ่งๆดี เพราะคุณเป็นคนดี ที่รับคนๆนึงมาเลี้ยง อดทนเมื่อแฟนคุณคลอดแล้ว ก็ให้แฟนหาอะไรทำ เพื่อเลี้ยงลูกไปด้วยก็ได้คะ ทำกับข้าว หรือขนม อยู่ห้องเลี้ยงก็ดีนะคะ เอาใจช่วยคะ

มี 2 ทางเลือก 1. อยู่ต่อก็ทำใจ สู้ต่อไป ส่วนค่าห้องหาราคา 2000-3000 2. ไม่ไหวก็เดินออกมา ตัดใจยอมเจ็บ แต่เวลาจะช่วยเยียวยาทุกอย่าง ปล. คนอื่นได้แต่ให้คำแนะนำ ขึ้นอยู่กับ การตัดสินใจของตัวคุณเองเลยค่ะ สู้สู้

VIP Member

นับถือน้ำใจคุณพ่อจังค่ะ แต่สู้ๆนะค่ะ เดียวก็มีหนทางค่ะ ยังๆไงก็อย่าพึงท้อนะค่ะ ของใช้เด็ก รองของจากคุณแม่ท่านอื่นที่ลูกเริ่มโตจะได้ปะหยัดเรา น้องออกมาพยายามให้ใช้ผ้าอ้อมนะค่ะจะได้ปะหยัดค่ะ

ค่าห้องแพงจัง แต่ก็ขอให้คุณพ่อสู้ต่อไปนะคะคุณเป็นคนจิตใจดีสักวันปัญหาต้องผ่านไป เราเองก็เลี้ยงลูกคนเดียวค่ะ ตอนนี้32w แล้ว ยังไม่มีอะไรเหมือนกันค่ะ ค่อยหาทีละนิดทีละน้อยเท่าที่พอทำได้

บนเขาป่าตองนะคับ ถ้าในเทศบาลแพงกว่านี้

ป่าตองแพงมากค่ะ เมื่อก่อนเช่าอยู่4500+ตู้เย็น500 ไม่มีแอร์ ไม่รวมน้ำไฟ แพงมาก ค่าคลอดเมื่อ11ปีก่อนคลอดที่โรงพยาบาลบิล7000 แต่ลดเหลือ3700 ห้องรวม ยอมรับว่าที่นั่นแพงทุกๆอย่าง สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ใช่คัล ผมผุชาย หาเงินก้อยาก ไม่ใช่ทำงานบาร์

คุณพ่อลองปรับเปลี่ยนห้องพักมั้ยคะ คิดว่าราคาสูงไปค่ะ ครึ่งหมื่นเลยนร้าาา ส่วนคุณแม่ลองหารายได้เสริมทำอยู่บ้าน เดี๋ยวนี้ออนไลน์มันไว อาจช่วยได้บ้างนะคะพ่อ #เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ

ส่วนมาก มีแต่แพงๆคับ ละก้อห้ามเลี้ยงเด็ก