13 ตอบกลับ

นี่แหละค่ะ คือที่ไปอัลตร้าซาวด์มา เห็นก้อนดำๆเล็กๆนั่นไหมคะ นั่นคือถุงการตั้งครรภ์ แต่ไม่พบตัวอ่อนเด็ก มันเล็กเกินไปหรือป่าวค่ะ ถึงยังไม่เห็นตัวเด็ก หรือจะอาจเป็นท้องลมแบบหมอคาดว่า

แต่ในถุงตั้งครรภ์​มีจุดขาวๆแล้วนะคะ ซึ่งจุดนั้นอาจจะเป็นตัวอ่อน ลองซาว​ด์ผ่านช่องคลอดดูนะคะ หรือไม่ก็ลองไปซาวด์​ที่คลินิกดูให้เขานับอายุครรภ์​ให้ใหม่ด้วยค่ะ อาจคลาดเคลื่อน

ขอบคุณมากนะคะ

ซาวด์ตอน 7w เจอตัวอ่อนเจอหัวใจคะ.. แต่ก่อนหน้านี้เคยท้องลมซาวด์เจอแต่ถุงน้ำไม่เจอตัวอ่อน..คุณแม่ลองเปลี่ยนหมอดูนะคะ

ภาพนี้ ซาวด์ตอน 10 สัปดาห์ 6 วันค่ะ แม่ลองเปลี่ยนไปซาวคลีนิคดูน่ะค่ะ หรือซาวผ่านช่องคลอดจะเห็นชัดกว่าค่ะแม่ 😊😊

บ้านนี้ ท้องเริ่มออกตั้งแต่ ตรวจเจอเลยค่ะแม่ ตอนนี้ 13 สัปดาห์ 5 วัน ( 3 เดือนกว่า) ท้องใหญ่เกือบเท่า คนท้อง 4 - 5 เดือน 😂😂😄😄 -แม่ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ 💖 บางคน5 เดือน ยังมองไม่ค่อยออกเลยค่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ ขึ้นอยู่กับสรีระร่างกายเราด้วยค่ะ แม่บางคนท้องเล็ก แต่เด็กน้ำหนักดีมีเยอะค่ะแม่ 😊😊

VIP Member

อันนี้ซาวหน้าท้องตอน8วีคค่ะ 11 วีคก็น่าจะเจอเด็กแล้ว แม่ลองเปลี่ยนไปซาวที่คลินิกดูนะคะ

เรา9วีคค่ะ อัลตราซาวด์ มาวันนี้ก็ไม่เจอตัวเด็กเหมือนกันค่ะ อิแม่กังวลเหมือนกันค่ะ

นิ กังวลมากค่ะ

อันนี้รูป 10weekจ้าแม่ รอบนี้น้องตัวโตแล้วซาว์ผ่านหน้าท้องก็เจอแล้วนะคะ

ใช่ค่ะแม่ หมอบอกโห่น้องตัวโตมากเลยนะ😅

เราซาวหน้าท้องตอน 8 วีคก็เจอเด็กแล้วนะคะ ลองไปคลินิคดูไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติ 11 วีคน่าจะเจอแล้วนะคะ ลองดูอีกหน่อยก็ได้ค่ะ

กังวลมากค่ะ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะ

ขอบคุณนะคะ