11 ตอบกลับ

แนะนำให้น้องอายุครรภ์ 6-7 สัปดาห์ก่อนค่ะ ของเราไปอัลตราซาวด์ครั้งแรกตอนสี่สัปดาห์ก็ไม่เจอค่ะ แล้วไปอัลตราซาวด์อีกรอบตอนน้องหกสัปดาห์สามวัน เจอทั้งถุงตั้งครรภ์ตัวอ่อนและหัวใจครบถ้วนค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ทางนี้รอลุ้นค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ซาวด์ทางช่องคลอดยังไม่เจอเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเคยท้องนอกมดลูก อีก2สัปดาห์คุณหมอนัดไปซาวด์อีกครั้ง ครั้งนร้คุณหมอได้มีการเจาะเลือดติดตามฮอร์โมนhCG ด้วยค่ะ

ตอนนั้นอายุครรภ์น่าจะประมาณ4สัปดาห์ค่ะ ปวดท้องน้อยข้างซ้าย ปวดร้าวลงก้น เดินแทบไม่ได้ เลยยตัดสินใจไปหาหมอได้ผ่าตัดท่อนำไข่ซ้ายค่ะ พอท้องตรวจเจอเลยรีบไปหาคุณหมอและเจาะเลือด ภาวนาให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

บ้านนี้ซาวตอน3week ไม่เจอถุงตั้งครรภ์ หมอนัด4weekเจอแต่ไม่เหนเด็กค่า หมดนัดอีกที6week เจอเด็กแล้วนะ ไปซาวซ้ำตอน4วีค แม่เครียดมาก แต่สุดท้ายก้อเจอคะ ขอให้เจอน้องนะคะ

ขอให้เจอนะคะ🥰

ทางนี้ไปซาวมาช่วง4/5สัปดาห์ ไม่เจออะไรเลยเหมือนกันค่ะวันที่1เดือนหน้าหมอนัดก็8สัปดาห์พอดี ลุ้นอยู่เหมือนกัน

🙏ขอบคุณมากเลยนะคะ เช่นกันนะคะ

ของเรา 5วีค 6วัน เจอแต่ถุงค่ะ ยังไม่เจอน้อง หมอนัดอีกทีเดือนหน้าเลยค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ

เอาใจช่วยค่าา ลุ้นกันค่ะ

นี่5w3dยังไม่เจอเลยค่ะ 1.ถ้าหน้าท้องหนา 2.อายุครรภ์ยังน้อย หมอนัดอีกทีเดือนหน้าค่า

ลุ้นไปด้วยกันค่ะ✌️✌️

ลองหาที่อัลตราซาวด์ แบบผ่านช่องคลอดไหมครับ อาจจะเจอง่ายขึ้นครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ตอนเราซาว5วีคก็ยังไม่เจอค่า ตอนนี้8วีคแล้ว วีคที่9หมอนัดซาว

ลุ้นกันค่ะ ขอให้โชคดีค่าา

ต้องซาวทางช่องคลอดถึงจะเห็นคะแม่ น้องยังเล็กมากๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ รอลุ้นค่ะ

รอบหน้าขอให้เจอนะคะ ท้องอ่อนมากค่ะ เจอยากค่ะ

ลุ้นค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ