2 ตอบกลับ

หนังตาตกไม่มีผลอะไรกับการใช้ชีวิตประจำวันนะคะ สำหรับการทำศัลยกรรม สำหรับเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี จะต้องได้รับอนุญาตจากผู้ปกครองก่อน แต่ช่วงอายุที่เหมาะสมกับทำ เเนะนำให้มากกว่า 18 ปี จะดีที่สุดค่ะ สำหรับการทำศัลยกรรมที่ไหนดี และค่าใช้จ่ายเท่าไร แนะนำให้หาข้อมูลอย่างละเอียดเเละถี่ถ้วนกับเเพทย์ผู้เชียวชาญแอละมีใบรับรองที่สามารถตรวจสอบเเละเชื่อถือได้เท่านั้น สำหรับราคามักจะเเตกต่างกันออกไปค่ะ แนะนำให้รอน้องโต อายุถึงเเล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ค่ะ

รอโตขึ้นค่อยพาไปทำก็ได้ค่ะ ตอนนี้น้องยังเล็กอยู่ ไม่มีผลต่อการใช้ชีวิตค่ะ เหมือนคนตาตีบๆอะคะ ไม่มีปัญหาอะไรเพียงแต่เรามองแล้วตาไม่สวยแค่นั้นค่ะ