54 ตอบกลับ

บ้านนี้คนแรกก้เลี้ยงค่ะใส่ผ้าอ้อม คนที่2จะคลอดนี่ก้เลี้ยงเหมือนเดิมอิก แพมเพิสใส่เฉพาะกลางคืนรึออกไปไหนค่ะ เพราะเรายุบ้านเลี้ยงลูกเฉยๆ แฟนทำงานคนเดียว ช่วยทุ่นค่าใช้จ่ายด้วยค่ะ ขยันซักเอา

แม่บ้านนี้กำหนดคลอดธันวาค่ะ ตั้งใจจะเลี้ยงด้วยผ้าอ้อม ขยันซักเอาค่ะจะได้ประหยัดค่าแพมเพิสด้วย แพมเพิสก็ใช้แค่เวลาจำเป็น เช่น เวลาที่ต้องออกไปข้างนอกอะไรประมาณนี้ค่ะ

❤❤😍 เลี้ยงผ้าอ้อมไปด้วยกันค่าา

สำหรับเราใส่แพมเพิสตลอดเพราะสังเกตว่าทำให้ลูกนอนได้นานขึ้นค่ะไม่งอแงเวลาเปียกแฉะตอนผูกผ้าอ้อมลูกตื่นบ่อยงอแงมากค่ะเค้าคงไม่สบายตัวเวลาเปียกเราลูก2แล้วค่ะ

บ้านนี้คงต้องสลับ

บ้านนี้ใช้แบบผูกตอนกลางวันคะ ส่วนกลางคืนใช้แพมเพริสน้องจะได้นอนนาน กลางวันผูกเอาคะให้โอกาสให้น้องหนูได้หายใจบ้าง และ ลดการเกิดผื่นผ้าอ้อมด้วยคะ😂😂

ประมาน2-3ชิ้นคะ ถ้าน้องอึก็เปลี่ยนเพราะเดี๋ยวจะเกิดผื่นผ้าอ้อม ถ้าไม่มีอึก็ประมาณ 2 ชิ้นจร้า

นี่ใส่ผ้าอ้อมให้แค่ช่วงกลับมาอยู่บ้านเพื่อนับฉี่นับอึ สังเกตเรื่องตัวเหลืองแค่นั้นเองค่ะ ไม่ไหว น้องอึฉี่บ่อยมาก น้องไม่ได้นอนยาวค่ะ สงสาร

แพมเพิสเราว่าตอบโจทย์มากเลยแม่ สงสารน้อง สงสารตัวเองด้วย บางครั้งอุ้มกินนมอยู่ อึจ้า เลอะกันไปทั้งแม่ทั้งลูก บางครั้งเหมือนเป็นโปรอ่ะแม่ มาเป็นชุด คอมโบมากๆ เพิ่งเปลี่ยนผ้าอ้อมเสร็จเดี๋ยวนั้น มาอีกแล้ว 😁😁

บ้านนี้คลอดคนโตปี61 กลางวันผ้าอ้อม กลางคืนแพมเพิร์ส คนที่2คลอดตุลานี้ ก็ยังใช้ผ้าอ้อมอยู่ค่ะ ซักผ้าอ้อม พับแบบพร้อมใช้ไว้เรียบร้อยแล้ว

แม่ใช้เพิสตอนกลางคืนประมาณกี่ชิ้นคะ

ตั้งใจผูกผ้าอ้อมค่ะ ผูกได้เกือบเดือนก็เลิก เพราะยายจ้องจะเอาผ้าอ้อมเลอะฉี่เช็ดลิ้นน้อง เลยเปลี่ยนใส่เพิสมาตั้งแต่นั้น

ใช่เลยจ้า 555

บ้านนี้ค่ะ เลี้ยงแบบผ้าอ้อมใส่จน 3 เดือนค่ะ จะใส่แพมเพิสเวลาออกไปข้างนอก ซื้อผ้าอ้อมไว้เยอะด้วย เลยต้องใช้ให้คุ้มค่ะ 😁😁

ใช้ให้คุ้มก่อนที่จะเป็นผ้าเช็ดน้ำลายใช่ไหมคะ 5555

บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วจร้า... ตั้งใจให้ใส่ผ้าอ้อมแบบผูกตอนกลางวันค่ะ...กลางคืนใส่แพมเพิส #รอลุ้นเมื่อไหร่จะได้เห็นหน้ากัน

😊😊😊

หลังคลอดจะเลี้ยงแบบผ้าอ้อมเหมือนกันค่ะ คิดคล้ายๆกันกับบ้านนี้เลยค่ะ ตอนนี้เหมือนจะตุนผ้าอ้อมไว้3-4โหลแล้วเห็นจะได้55555

เบื่อคนรู้ทัน555555