128 ตอบกลับ

24พ.ค.เหมือนกันจ้า ตั้งใจจะผ่า เมื่อวันจันหมอนัดตรวจครรภ์เลยของหมอผ่า ท้องแรกหมอไม่ผ่าให้จ้า หมอแนะนำให้คลอดเอง เเม่กลัวสุดๆการเบ่งคลอดเพราะเเม่ตัวเล็ก กลัวไม่มีเเรง

ท้องไม่แตกเลยค่ะแม่ คลอด พ.ค เหมือนกันค่ะ แม่ตัดผมทรงเดียวกันเลยค่ะ ปลายผมเหมือนกันด้วยแบบคุณแม่เลย เราพึงตัด ขี้ร้อนมากและผมร่วงเลยตัดเลย ☺😅

ขนาดตัดยังร่วงเลยค่ะ ถ้าไว้ผมยาวคงหมดหัว😂😂😂

เรากำหนดคลอด12พฤษภาคม ค่ะหมอนัดไปซาวครั้งสุดท้ายเมื่อวานหมอดูในเครื่องซาวบอกลูกหนัก2351อายุครรถ์35ตัวเล็กจังแม่กังวลมาค่ะทำไงดี

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่สู้ๆค่ะ

คุณแม่ท้องใหญ่มากคงจะอึดอัดน่าดูนะ แม่บ้านนี้กำหนดคลอด13มิ.ยน้ำหนักขึ้นมา10กก.แล้วอึดอัดมากเหมือนกัน😁😁

ตัวจะระเบิดแล้วคร้าบบบ

กำหนดใกล้ๆกันเลยค่ะ ของเรากำหนด 23 พค. แต่จะผ่า 17 พค. ไม่ทราบว่าตอนนี้เด็กน้อยหนักเท่าไหร่แล้วคะ

น.น 2,600นิดๆคร้าบบ

บ้านนี้กำหนด25พ.ค. ซาวล่าสุดวันที่27ที่ผ่านมาน้องน้ำหนักแค่1800กรัมเองคะแอบกลัวว่าลูกจะตัวเล็ก

ถ้าตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่♥️บ้านนี้น้องโตกว่าเกณฑ์ปวดหลังมากๆค่ะ

กำหนด23พ.ค เหมือนกันค่ะ น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ไปสองสัปดาห์เหมือนกันเลย ตอนนี้น้องหนัก2,364

ขอให้สมบูรณ์แข็งแรงทำคลอดง่ายๆจ๊าแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด 15 พฤษภาคม ลุ้นออกก่อนจ๊าแม่😆😆

ขอบคุณคร้าบย

VIP Member

บ้านนี้ก็น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ 2อาทิตย์ค่ะ แต่หมอให้คลอดเอง หมอคงเห็นเราตัวใหญ่ 555

บ้านนี้คุณแม่ตัวเล็กค่ะคุณหมอกลัวคบอดไม่ไหว😂😂

กำหนด24พ.ค.ด้วยคนค่าาา ตอนนี้น้องน้ำหนักเท่าไหร่แล้วคะคุณแม่ บ้านนี้น้อง2165ค่ะ

2,500 นิดๆคร้าบบ