19 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าจะกินยาบำรุงก่ต้องถามหมอคะคนละส่วนกัน ส่วนที่หมอให้แม่บำรุงเลือดก่จิงแต่สำหรับตั้งครรภ์ ส่วนนั่นถ้าเค้าจะบำรุงเลือดแต่เค้ามีโรคความดันก่จะอิกตัวนุงไม่เหมือนกัน แต่ถ้าเค้าจะกินมันจะเม็ดเล้กๆ

ไม่ใช่หมอ .. อย่าเอายาให้ใครกินค่ะ เป็นอะไรขึ้นมาไม่คุ้มเลย ใครก็ตอบไม่ได้ว่ากินได้มั้ย .. ให้หมอเป็นคนจัดยาให้ดีที่สุด เป็นความดันก็กินยาความดันค่ะ ไม่ใช่กินยาบำรุงเลือด

Super Mum

เออ แม่คะ อย่าดีกว่าค่ะ ยาบำรุงคนท้องนะคะ ถ้ายายเอาไปกิน จะไปบำรุงส่วนไหนของยายอ่ะ และถ้ายายเป็นไรไปจะยุ่งกันใหญ่นะคะ บอกยายไปหาหมอ ให้หมอจ่ายยาให้ยายค่ะ

เป็นความดัน แล้วจะมาขอยายำรุงเลือดคนท้องทำไมค่ะแม่ ยาเป็นของเฉพาะบุคคลนะคะ แม่ก็อย่าทะลึ่งให้นะคะ เเล้วนั้นมันแคลเซียมป่าว อย่าหาทำค่ะ

ควรหาหมอต่อยานะคะ เพาะบางตัวไม่ควรทานเอง ถึงจะบรรเทาอาการเป็นครั้งคราวก็ตาม บางทีทานไปบ่อยๆอาจมีปัญหาเกี่ยวกับระบบไตได้ค่ะ

ขอบคุณทุกเม้นนะคะพี่ๆ หนูก็นั่งเถียงกับแก่อยู่ทุกวัน ยาคนท้องกินไม่ได้ ก็ยังอยากกจะกิน เลยดุแก่ไปทีหนึ่ง😅

ไม่ดีค่ะ อย่าให้กิน ยายอาจจะแพ้สารบ้างตัวในยาก็ได้ เราว่าอันตรายเกินไปที่จะให้กินค่ะ หาหมอดีกว่าค่ะ

ยาแคลเชียมค่ะม่ช่ยาบำรุงเลือด ถ้าจะไห้คนอื่นกินต้องชื้อใหม่ ยานี้เฉพาะคนท้องค่ะ

เราซื้อเฮโมวิชให้พ่อกินค่ะ​ บำรุงเลือด​ แกเป็นทั้งไขมันความดันเบาหวานค่ะ

VIP Member

สีขาวมันแคลเซียมค่ะ จะให้บำรุงกระดูกก็ได้นะ บำรุงเลือดน่าจะอีกตัวนะ