52 ตอบกลับ

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าตอดเป็นยังไง รู้สึกอีกทีก็โดนถีบท้องแล้วค่ะ รู้สึกโตนถีบตอน20w ตอนนี้24+3w

VIP Member

แล้วแต่จ้า บางคนหนังท้องหนาก็ 20w ขึ้นค่ะ บ้านนี้รู้สึกว่าตอดตั้งแต่ 13 w เลย แต่ไม่บ่อยมากค่ะ

ว้าว รู้สึกไวจังคะ

น้องยังตอดเบาๆค่ะ แม่อาจจะไม่ได้สังเกตุ แต่ส่วนตัวแล้วบ้านนี้รู้สึกประมาน 15-16 วีคค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกเพิ่งรู้สึกประมาณ20 วีคค่ะ ชัดเลย สังเกตดีๆนะคะ ลูกไม่ดิ้นให้รีบหาหมอ

ผนังมดลูกแม่อาจจะหนา เลยยังไม่ค่อยรู้สึกมาก กังวลมากๆปรึกษาหมอเลยนะคะจะได้สบายใจ

บ้านนี้ตอด15w เป็นคนไม่มีหน้าท้องค่ะ คนมีหน้าท้องจะรู้สึกช้ากว่าคนไม่มี

บ้านนี้21วีค ยังไม่รู้สึกอะไรเลย หน้าท้องไม่น่าจะหนาเพราะเป็นคนผอม

บ้านนี้ 18+2วัน รุ้สึกน้องตอดเบาๆเองคะ แต่ไม่ทุกวัน ท้องเเรกเหมือนกัน

VIP Member

บ้านนี้รู้สึกว่าลูกตอดตั้ง15, 16วีคเลยคะ​ จนตอนนี้18วีคดิ้นเก่งมากคะ

ท้องแรกเหมือนกันคะ

บ้านนี้ 17 w เท่ากันจ้า รู้สึกน้องตอด เบาๆๆ จ้า จะเป็นช่วงเย็นๆๆ