ครอบครัวแฟนไม่เอาเรา รวมถึงแฟนเราด้วย

มีใคเจออะไรที่แย่กว่าเรามั้ย ครอบครัวแฟนไม่รับ แล้วแฟนก็ดันมาไม่เอาเราอีก จะเอาแค่ลูก บอกลูกออกแล้วจะเอาไปเลี้ยวเอง แล้วหัวอกคนเป็นแม่ต้องทำยังไง 😢. ใคก็ได้ช่วยให้คำปรึกษาเราที 🙏🏻

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเรา เราไม่ให้ค่ะ อุ้มท้องมากว่าจะคลอด แล้วยุดีๆจะเอาไป เราเป็นแม่ ไม่ใช่คนอุ้มบุญค่ะ อย่ายอม เราเคยเจอแบบนี้มาก่อน ฝั่งชายจะเอาแต่ลูก แต่เราไม่ให้ เลี้ยงเองได้ค่ะ ขอแค่พ่อแม่เราคอยซัพพอตก่พอค่ะ สู้ๆค่ะแม่

4y ago

ขอบคุนนะค่ะ ตอนนี้เหมือนเราตัวคนเดียวเลยค่ะ ยังหาทางออกไม่เจอเลย.

Super Mum

สิทธิ์การเลี้ยงดูเป็นของมารดาโดยกำเนิดค่ะ แนะนำให้ฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดู แล้วเลี้ยงเอง

4y ago

เราไม่ได้จดทะเบียนค่ะ. เขาเคยมีครอบครัวมาแล้ว. พอเราท้องเขาก็เลยจะทิ้งเรา ไปหาคนเก่าเขา เราทำอะไรไม่ได้เลย