9 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะท้องแรกเลี้ยงคนเดียว ช่วงแรกที่แผลคลอดยังไม่หายได้นอนก็น้อยเรายิ่งเหนื่อยยิ่งจิตตก แถมย่าแฟนให้อยู่เดือนด้วยค่ะห้ามออกไปไหน1เดือนห้ามหลายอย่าง เรารู้สึกเหมือนจะบ้าเลยค่ะ แล้วบางทีลูกเป็นอะไรเราก็ไม่รู้จะทำไงโทรหาแม่ทุกวันเลยค่ะ บอกตามตรงท้อทุกวันร้องไห้ทุกวันแต่ก็พยายามอดทนมองหน้าลูกตลอดคิดตลอดว่าต้องทำเพื่อลูกจนตอนนี้ผ่านเดือนแรกมาได้ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ😊

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ เหนื่อยที่ต้องเลี้ยงลูกคนเดียวลูกคนแรกอีก ไม่เข้าใจอะไรทำได้แค่โทรถามแม่ไม่ก็หาข้อมูลในกูเกิลไม่ก็ยูทูป

Super Mum

ถ้าไม่ไหว ไปปรึกษาหมอนะคะ อาจจะต้องกินยาปรับฮอร์โมน​ค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้าจิตตกมากเลยช่วงนี้

เป็นเหมือนกันค่ะ

เป็นค่ะ

เป็นค่ะ

เป็นจ้า

เป็นคะ