มีแม่บ้านไหนมีแฟนเป็นนักเรียนนายสิบไหมค่ะ

มีใครมีแฟนที่เคยเรียนนักเรียนนายสิบมั้ยหรือที่เรียนจบแล้ว อยากทราบว่าตอนเรียนขอลากิจกลับบ้านได้ไหม ใกล้จะคลอดแล้วค่ะ แต่แฟนไม่ได้ลากลับบ้านสักที ของอะไรก็ยังเตรียมไม่ครบเน้นสั่งเอาอย่างเดียว ปัญหาตอนนี้คือไม่มีคนไปส่งเราที่รพ. เรานัดผ่าคลอดแล้ว ไม่มีคนเฝ้าด้วยอยู่คนละจังหวัดกับที่บ้าน จะย้ายกลับตอนนี้คงไม่ทันเพราะหมองดเดินทาง เราผิดเองที่เลือกมาอยู่บ้านแฟน เพราะเขาบอกว่าสะดวกกว่าอยู่บ้านเรา แต่ความจริงไม่เลยลำบากมากๆ ไม่มีคนพาไปหาหมอทุกๆเดือนเราต้องนั่งรถประจำทางไปเอง จะให้แม่แฟนไปเฝ้าเขาก็คงไม่รู้เรื่องเพราะต้องเดินเอกสาร วันกลับ แจ้งเกิด เพื่อเราต้องการให้ไปซื้อของก็คงใช้ไม่ได้ คนแก่แล้วค่ะขึ้นลิฟลงลิฟไม่เป็น ไม่อยากเอาไปทำให้เขาลำบากที่บ้านมีรถยนแต่ไม่มีคนขับเป็น เรานอนร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงดีเหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้ว เครียดไปหมด นอนรพ.คนเดียวได้นะคะ แต่มันจะดีกว่ามั้ยถ้ามีแฟนคอยดูแล เขาไม่เคยอยู่ดูแลเลยค่ะตั้งแต่ท้องเพราะเขาต้องไปเรียน ไม่รู้ว่าที่รร.อนุญาตให้ลาได้ไหม เขาบอกว่าจะขอดู ก็เงียบไม่พยายามอะไรเลย แถมที่บ้านเขายังพูดอีกว่าทำไมไม่ป้องกันรู้อยู่ว่าลูกเขาต้องไปเรียนเพื่ออนาคต กับเป็นเราที่ผิดอีก รู้สึกแย่มากๆค่ะ ขอระบายตรงนี้นะคะไม่ไหวตริงๆ😢

1 ตอบกลับ

ลองให้เเฟนไปคุยกับสิบเวร หรือคนที่ยศใหญ่กว่าดูนะคะ ตอนแฟนเป็นทหารถ้า แฟนป่วยนอนโรงบาบทางค่ายก็ให้ลากลับมาเฝ้า