13 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เป็นวันแรก6สัปดาห์ 5 วัน ออกมาตอนเช้ารอบเดียวค่ะ ไปพบหมอแล้ว หมอซาวน์แล้ว น้องยังอยู่ค่ะ แต่คุณแม่กังวลใจ ตอนนี้ ได้ 7 สัปดาห์ 1 วันแล้ว ลุ้นๆๆทุกวันค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้ นอนอย่างเดียวเลยค่ะ ✌🏻✌🏻😊😊

บ้านนี้เปนค่ะ ลูกแฝดด้วย มันเปนภาวะแท้งคุกคามค่ะ หมอฉีดยากันแท้งให้ แต่ใช่ว่าจะช่วยได้ หมอให้พักผ่อนเยอะๆ งดใช้แรง บ้านนี้หมอสั่งห้ามลุกจากเตียงเลย เข้าห้องน้ำได้แค่ปลดหนัก หมอว่าต้องทำวิธีนี้ถึงจะลดความเสี่ยงได้

เคยเป็นตอนอายุครรภ์ 2 เดือน 9 วันค่ะ เลือดสีน้ำตาล ไหลเยอะค่ะ หมอให้กินยากันอท้ง และฉีดยากันแท้ง แล้วยาห้ามเลือก นอนเฉยๆ 10 วัน ค่ะ คอยสังเกตเลือดค่ะ ถ้าเลือดเปลี่ยนเป็นสีแดงให้รีบหาหมอค่ะ แต่หมอบอกว่าเป็นเลือดเก่าๆค่ะ

เคยเป็นตอนอายุครรภ์ประมาณ 2 เดือนค่ะ แต่ของเราไม่ได้เป็นลิ่ม แต่เป็นน้ำเหมือนฤดูขาว สีน้ำตาล หมอบอกว่า เป็นเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ แต่ถ้าเป็นสีแดง เหมือนประจำเดือน คือเสี่ยงต่อการแท้งค่ะ

ตอนนี้ของเรามีเลือดไหลวันนึงเต็มๆแล้วอะค่ะไหลไม่หยุดเลยเปลี่ยนผ้าอนามัยไป5ผืนแล้ว มันอันตรายมั้ยคะ

หาหมอด่วนค่ะแม่

กินแล้วลูกยังอยู่มั้ยคะ พอดีหมอให้มากิน หนูก็มีเลือดออกแบบลิ่มๆค่ะ

เคยเป็นค่ะช่วงท้องแรกๆตอนนั้นกังวลมากพอไปถามหมอหมอบอกไม่เป็นไร

กินยากันแท้ง & ฉีดยา & ห้ามเดินหรือทำอะไรเยอะค่ะ

VIP Member

แท้งคุกคามค่ะ เป็นเหมือนกันต้องฉีดยาดันแท้ง

พักผ่อนเยอะๆค่ะบ้านนี้คุณหมอให้ยามาทานด้วย

ทำตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัดค่ะ