24 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ จนตอนนี้ 8 เดือนกว่า จะคลอดเดือนหน้าแล้ว น้ำหนักลดยังไม่ขึ้นเลยค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย กินได้ปกติ คุณหมอก็งงเหมือนกันว่าทำไมน้ำหนักถึงลด แต่น้ำหนักลูกก็ปกตินะคะ

เป็นเหมือนกันจ้า ก่อนท้อง75 พอ แพ้ท้อง+ฝากท้องเหลือ74 จนตอนนี้11+6วีค นน.เหลือ72.6ละจ้า น้ำหนักไม่ขึ้นตั้งแต่8+5วีค😂 ป้าพยาบาลจะดุแม่แล้ว

เราแพ้ท้องงคะช่วง 3เดือน พอ เข้า 4-5เดือนเริ้มกินได้แต่่น้ำหนักไม่ขึ้น พอเดือนที่6 มาจากไหนไม่รู้5โล ภายในเดือนเดียว55

บ้านนี้ก้เป็นคะช่วง3-4เดือนแรกนํ้าหนักลดหลายโลเลยคะแต่พอเข้า5-7เดือนนํ้าหนักขึ้นเอาเป็นว่าเล่นเลย

เป็นเหมือนกันค่ะน้ำหนักลงไปเกือบ10โล ตอนนี้6เดือนแล้วน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยค่ะ กินได้ปกติ

น้ำหนักลูกขึ้นไหมคะ

บ้านนี้แพ้ท้องหนักมากจากนน.48 ลงเหลือ 43 แต่หมอซาวดูลูกในท้อง แล้วนน.ตามเกณฑ์ เลยไม่เป็นไรค่ะ

เค้าตอนนี้ 16w 3d ตอนท้องใหม่ๆ น้ำหนักลด5 โลค่ะแม่ ตอนนี้ขึ้นมา แล้วค่ะ มีอาการเเพ้ค่ะ

เรามาน้ำหนักขึ้นตอน7เดือนค่ะ ตอนนี้8เดือนขึ้นมา4โลเอง ทีแรกท้องน้ำหนักลดไป5โลเลย

เราค่ะ 18+1 นน ลด ตอนคนแรกขึ้นเยอะคนนี้เลยคุม แต่น้องไปตามเกณฑ์ค่ะ

ท้อง1-2เดือรแรก58 ตอนท้อง3-4เดือน นน55ค่ะ บ้านนี้ ตอนนี้6เดือน60กก.แล้ว