26 ตอบกลับ

บ้านนี้ตั้งไว้เล่นๆ ตั้งแต่คบกันแรกๆเลยค่ะ คุยกันว่าอีกสัก 7-8 ปีค่อยแต่งงานมีลูกกัน แต่น้องดันรีบมาซะงั้น แถมเป็นผู้ชายสมใจแม่อีกค่ะ เพราะแม่ตั้งไว้แค่ชื่อผู้ชาย ก็เอาชื่อตามที่เราเคยตั้งเลย แค่เสริมชื่อพ่อเข้าไปนิดหน่อย เพราะตอนแรกตั้งแค่ให้คล้องชื่อแม่ค่ะ 😂

ตั้งค่ะ พอรู้เพศตอน 3 เดือน หมอแค่สันนิษฐานว่าจะได้ลูกสาว ซึ่งยังไม่ยืนยัน แต่แม่ก็แอบตั้งไว้เลยค่ะ ทั้งชื่อจริง ชื่อเล่น

คิดเล่นๆกันตั้งแต่ยังไม่ท้องเลยจ้าพอท้องจริงถึงจะมาคิดอีกทีว่าชื่อไรดี ยังไม่รุ้เพศแต่มีชื่อทั้งญ.ทั้งช.แล้วค่ะ

บ้านนี้เขียนใส่กระดานไว้เลยทั้งชื่อเล่นชื่อจริงตอนที่ยังไม่รู้เพศ พอรู้เพศตัดออกเหลือแค่ชื่อเดียว

รู้ว่าท้องยังไม่รู้เพศก้อเรียกชื่อเค้่เลยค่ะ พอรู้เพศ ก้อเปลี่ยนอีกที เห่อทั้งคุณแม่ คุณพ่อค่ะ 😅😅

เริ่มตั้งเล่นๆ ใจในไว้ค่ะ ตอนนี้14w ก็เริ่มตั้งแบบจริงจังละ ขนาดว่ายังไม่รู้เพศนะเนี่ย

ตั้งไว้ตั้งแต่เริ่มท้องเลย ตั้งทั้งหญิงและชาย พอคลอด พ่อคิดชื่อให้ใหม่ซะงั้น 😂

เริ่มตั้งตอนรู้เพศจ้า ตั้งไว้7ชื่อจันทร์-อาทิตย์คลอดวันไหนก็ใช้ชื่อนั้นจ้า

บ้านนี้คิดชื่อเล่นตั้งแต่ยังไม่ท้องเลยค่ะ แต่ชื่อจริงให้อากงเป็นคนตั้งค่ะ

บ้านนี้สามีตั้งให้ตั้งแต่เมียบอกว่าท้องตอนยังไม่รุ้เพศเลยค่ะ