3 ตอบกลับ

รอตรวจใหม่อีกอาทิตย์นึงนะคะ ถ้าไม่ขึ้น2ขีด คุณแม่คงจะเครียดเกินไป พักผ่อนน้อย และผลของยาคุมฉุกเฉิน ทำให้ประจำเดือนคลาดเคลื่อน บ้านนี้เคยเป็นค่ะปจดไม่มาไปหาหมอตรวจเลือด ปรากฎเครียดและพักผ่อนน้อยปจดไม่มาเดือนกว่า อาการคล้ายคนท้องเพราะเครียดเกินไป+เลือดจางด้วยค่ะตอนนั้น

VIP Member

รอให้ครบรอบเดือนอีกทีดูค่ะ เผื่อนระหว่างนั้นเมนส์มา ถ้าไม่มาตรวจอีกได้เลยค่ะ

Super Mum

รออีกสัก 7 วันแล้วค่อยตรวจใหม่ก็ได้ค่ะแม่

ตรวจไปเมื่ออาทิดที่แร้วก้ม่ขึ้นค่ะ แต่มีอาการอ้วก หิว ปวดหน่วงๆท้องน้อยอาการคล้ายจะเปนเมนแต่ก้ม่เปนค่ะ