5 ตอบกลับ

ช่วงแรกๆค่ะอาจจะลดหรือไม่ขึ้นเลยก็ได้แต่พอเข้าสู่เดือนที่4-5น้ำหนักจะเพิ่มขึ้นอย่างมากยิ่งใกล้คลอดยิ่งเพิ่มขึ้นทางที่ดีคุณแม่ควรให้นำ้หนักขึ้นเดือนละ2กิโลนะค่ะ

อาจเป็นเพราะแพ้ท้อง ทานอาหารได้น้อยคะ แม่บ้านนี้เป็นถึง3เดือน พอทานได้ บำรุงจนคลอด น้ำหนักขึ้นมา20 โลเลย😂 ปัจจุบันน้องจะสองเดือนแล้ว

คุณแม่แพ้ท้องหนักหรือป่าวคะ ถ้าแพ้หนัก อาจมีผลทำให้น้ำหนักลง เพราะกินอะไรไม่ค่อยได้ จะคลื่นไส้ ออกหมด แต่น้ำหนักก็จะเพิ่มขึ้นอีกนะคะ

เราค่ะ เหมือนเป้นช่วงแพ้ท้องจาก48ลงมา44. พอหายแพ้ท้อง อายุครรภ์มากขึ้น พยายามกินของที่มีประโยนช์ ก่อนคลอดน้ำหนัก 64ค่ะ น้องออกมาหนัก3220

ก็เหมือนกินได้น่ะค่ะแต่ทำไมน้ำหนักลด สงสัยลงลูกหมด😁😁

ลงเหมือนกันจ้า ก่อนท้อง 51 ตอนนี้ 47 😂 อายุครรภ์ 12 w 3 d ยังแพ้อยู่เลย