18 ตอบกลับ

คุณแม่ฝึกให้ลูกนั่งบ่อยๆนะคะ หาเก้าอี้มาให้นั่งเล่นๆก็ได้ เพราะถึงวัยที่ต้องป้อนข้าวแล้วอ่าค่ะ ต้องให้นั่งทานนะคะ ไม่งั้นจะสำลักง่าย(ในรูปเราให้น้องฝึกนั่งตั้งแต่ 4 เดือน แต่มาเริ่มป้อนข้าวตอน 6 เดือนค่ะ)​

VIP Member

บ้านนี้น้องนั่งได้ตั้งแต่ 5 เดือนแล้วจ้า แม่ต้องพยายามให้น้องนั่งบ่อยๆจับน้องไว้ด้วย เดี๋ยวน้องก็จะนั่งได้เองค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ก็นั่งช้าค่ะ อาการเหมือนน้องจะขี้เกียจ 😂😂 แต่สุดท้ายก็นั่งนะคะ

บ้านนี้พยายามยืนตั้งไข่ค่ะนั่งได้บ้างเเต่ไม่นานค่ะ

อันดา5เดือนคะจะ6แล้วยังไม่คืบเลยได้แต่พลิกคว่ำคะ

เราว่าปกตินะคะ ลูกเราก็นั่งช้า แต่น้องฉลาดมาก

บ้านนี้ยังไม่นั่งค่ะ แม่ก็กังวลเหมือนกัน

VIP Member

แม่ต้องฝึกจับน้องนั่งบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่ๆ

ต้องฝึกนั้งบ่อยๆๆคะ