25 ตอบกลับ

รู้เพศค่อยซื้อจ้าแม่หรือถ้ายังไม่รู้เพศแต่ใกล้คลอดก็ซื้อสีกลางๆไว้ก่อน เน้นเลือกที่ผ้านิ่มใส่สบาย มีกระดุมหรือส่วนขยายตรงคอเสื้อนะคะจะได้ใส่ถอดง่าย ชุดเรียบๆไม่ต้องมีดีเทลเยอะโดยเฉพาะชุดลูกสาวค่ะพวกระบายต่างๆหรือดีเทลอื่นๆเวลาลูกนอนมันจะกดทับและลูกละคายเคืองจ้า

VIP Member

บ้านนี้ก็ยังไม่รู้เพศน้องเลยค่ะ นี้ก็เริ่มจะถึงกำหนดคลอดแล้ว แม่บ้านนี้เลือกสีโทนกลางๆค่ะ ใส่ได้ทั้ง ญและช ค่ะ

ซื้อสีกลางๆค่ะแม่ ซื้อไม่ต้องเยอะค่ะ แค่ตอนน้องใส่ออกรพ.ก็ได้ค่ะแม่ หลังน้องคลอดแม่ค่อยซื้อเพิ่มก็ได้ค่ะ

เลือกสีกลางๆไว้ก่อนค่ะ เพราะบ้านนี้ก็ยังไม่ทราบเพศแต่จำเป็นต้องเลือกซื้อแล้วค่ะ

8เดือนครึ่งค่ะ ยังไม่รู้เพศเเต่ซื้อเสื้อผ้าสีเเบบกลางๆค่ะพวกสีเขียวส้มฟ้าเหลือง

6เดือนแล้วค่ะ ไม่รู้เพศเลย ซื้อสีกลางไว้อะค่ะ สีเหลือง เขียว ส้ม ขาว ประมาณนี้ค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่รูเพศค่ะแต่แม่ซื้อสีฟ้าซะส่วนใหญ่ค่ะเพราะใส่ได้ทั้งชายและหญิง

Super Mum

ถ้าไม่รู้ แต่อยากซื้อเตรียมแนะนำให้ซื้อสีกลางๆค่ะ ที่ใส่ได้ทั้ง 2 เพศ

ซื้อสีครีม น้ำตาล เทา ขาว เหลือง เขียว ได้หมด ยกเว้นฟ้าชมพู

แนะนำเป็นสีฟ้านะคะ เพราะใส่ได้ทั้งชาย ทั้งหญิงค่ะ