2 ตอบกลับ

อยู่ที่ชนิดค่ะ หมอจะแนะนำตามขั้นตอนเองนะแม่ ธาลัสมี 3 แบบใหญ่ ๆ คือ 1.ซีดเฉย ๆ 2.ต้องกินยา เติมเลือด 3.รุนแรง ซึ่งแบบรุนแรงไม่มีโอกาสไปต่อค่ะ ท้องต่อน้องก็อาจจะเสียในครรภ์หรือคลอดออกมาแล้วเสีย ชนิดรุนแรงหมอจะให้ยุติฯ ค่ะ

ขอบคุณค่ะะะ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อเเละเเม่ค่ะ สายพันธุ์เบต้าทั้งคู่ หมอแนะนำให้ไปเจาะผ่านสายสะดือค่ะ ตัดสินใจยังไม่ได้เลยค่ะว่าจะไปดีไหม แล้วคุณเเม่เจาะมั้ยคะ

บ้านนี้ไปวันอังคารหน้าค่ะ ไปดีกว่านะค่ะแม่ เจาะดูค่ะ มีปัญหาอะไรจะได้แก้ไขทันนะค่ะ