16 ตอบกลับ

ไม่หายง่ายๆค่ะ เพราะการแตกลายมันแตกมาจากผิวชั้นในที่ลึกมาก การทาครีมแค่บรรเทาให้จางลงเท่านั้นค่ะ ต้องใช้ระนะเวลาอาจเป็นแรมปีค่ะเท่าที่เคยสังเกตุมาจากท่านอื่นๆค่ะ ขยันทาเข้าไว้นะคะคุณแม่ เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณค่า

แตกแล้วอยากที่จะหายค่ะ แต่ถ้าขยันทาครีมบ่อยๆอาจจะช้วยให้จางลงได้ค่ะ แต่อาจจะไม่ได้หายสนิดนะค่ะ แต่ยังไงทาครีมเยอะๆค่ะจะได้ไม่แตกเพิ่มไปใหญ่ค่ะ

ขอบคุณค่าแม่😅

ได้รับคำแนะนำจากน้องสาว 2 ท้องล่ะ ไม่แตกลาย ไม่คันเลย แม่ลองแล้วหายคันจริงๆด้วย ช่วง 3-4 เดือนคันมากค่ะ ได้สเปรย์มาทุกวันนี้ลืมคันไปเลยค่ะ

ใช้ตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ค่ะ กันไว้ ถ้าลายรักษายากค่ะ

Super Mum

จางลงค่ะ กว่าตะหายต้องใช้เวลา แนะนำให้ทาเพื่อไม่ให้แตกมากกว่าเดิมค่ะ โบกไปเลย ช่วงใต้สะดือหนักๆ บ้านนี้โบกอยู่ค่ะ ยังรอดอยู่ 😂

55555ขอบคุณค่าา

เราเคยแริ่มแตก คุณหมอแนะนำครีมนี้มา ดีมากๆค่ะ หายเลยค่ะ ดีมากๆจริงๆใช้มา4ท้องละคะ https://s.lazada.co.th/s.1JExN

ขอบคุณค่า😅

บ้านนี้จะ8เดือนแล้วยังไม่แตกเลยจ้า ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะกินน้ำเยอะหรือป่าวหมดวันละ4-5ขวด

น่าจะใช่ด้วยค่ะแม่ ดีจังเลยค่าา😭

บ้านนี้โชกดีมากไม่มีให่เห็นสักรอยแอบดีใจหน้าท้องตูดนมไม่แตกจร้าไม่ทาครีมด้วย

ดีจังเลยค่าาา

VIP Member

ใม่หายแต่จะจางลงค่ะ บ้านนี้จะ 8 เดือนแล้วยังรอดอยู่ค่ะ รอลุ้นใกล้คลอดจะแตกใหม

ขอบคุณค่าทากันไว้ดีสุดค่าแม่

บ้านนี้แตกตอนเข้าเดือนที่8 ทาไม่ทันแล้วค่ะแม่ ช่วงนี้ก็ทาป้องกันแตกเพิ่มค่ะ

ตายแล้วว5555แอบแซ่บไม่ได้เลยค่ะงี้

บ้านนี้แตกตอน 33 w ซื้อครีมมาทา เอาไม่อยู่ แตกเรื่อยๆเลยค่ะ

ทำใจค่ะ555