2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็นกเกาะต่ำตอน19wคะพออายุครรภ์เยอะขึ้นเดียวรกก็จะเคลื้อนขึ้นเองแต่คุณแม่อย่ายกของหนักหรือทำงานหนักนะคะบ้านนี้ถึงขั้นตกเลือดจนถึงตอนนี้36+4wแล้วรกเกาะปกติคะ

ถ้ารกเกาะปกติก็คลอดเองค่ะถ้ายังเกาะต่ำอยู่ก็ผ่าคะ

เราคะ เราก็เป็น ไม่สามารถคลอดเองได้ต้องผ่า เพราะมดลูกต่ำและรกติดกระดูกสันหลังค่ะ หมอเรยไห้ผ่าใจอยากคลอดเอง แต่หมอบอกว่าอันตราย มดลูกเราไม่ค่อยดีด้วย

เราเคยแท้งคนแรก ตอน3เดือน เว้นมา2ปีพึ่งท้องตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ หมอนัดอีกทีตอน36วีค แต่กลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะ ท้องนี้มีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคามตอน5เดือนค่ะ เลยกังวลมากค่ะ