11 ตอบกลับ

เราเคยเป็นค่ะ เป็นเยอะด้วย ทอลซินบวม เราไปหาหมอที่ฝากท้องเลยค่ะ หมอให้ยาจัดเต็มมาก แต่ บอกว่าไม่ต้องกังวล ยาไม่มีผลต่อลูกในท้อง เพื่อความสบายใจ แนะนำไปหาหมอน่ะคะ อย่าซื้อยาทานเอง

พยายามเลี่ยงไม่ทานยาค่ะ ล้างจมูก และ ทานน้ำอุ่น เยอะๆ หรือน้ำผึ้งมะนาวค่ะ กลั้วคอด้วยน้ำเกลือ และใช้ คามิโลซานเอ็ม สเปรย์ พ่นคอ ช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้หาหมอค่ะเพราะเราทานยาทั่วไม่ได้ค่ะ ยาบางชนิดอันตรายต่อเด็กค่ะ ต้องทานยาที่มีเภสัชจ่ายหรือหมอจ่ายเท่านั้นค่ะ

หาหมอค่ะ เพราะยาบางตัวอันตรายถึงขนาดส่งผลให้ลูกพิการได้เลย หาคุณหมอสบายใจสุดค่ะ

แนนะให้ไปพบคุณหมอดีกว่าค่ะ ยาบางตัวถ้าซื้ออาจจะมีผลกระทบกับลูกในท้องนะคะ 😊

และดื่มน้ำอุ่นมากๆ ช่วยได้อยู่ค่ะ แม่บ้านนี้ดื่มน้ำอุ่นบีบมะนาวทุกเช้าค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่

ไปหาหมอที่ฝากครรภ์ด้วยค่ะ หมอจะจัดยาที่เหมาะสมไม่เป็นอันตรายต่อลูกค่ะ

ส่วนตัวพยายามไม่ทานยาระหว่างตั้งครรภ์คะ ปล่อยให้หายเอง ถ้าทนไหวนะคะ

เป้นหวัดเหมือนกันค่ะ แต่เราไปหาหมอที่รพ.เป้นแพทย์แผนไทยนะค่ะ

หาหมอคะ ไอหนักน้ำมูกไหล ทรมาน ทานยาที่หมอให้วันเดียวหายเลยคะ