26 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะทนอีกหน่อยนะคะอีกนิดเดียวก็จะได้เห็นหน้าแล้ว ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะ

ขอบคุณจ้า เช่นกันน่ะค่ะ 🤗

35w3dเเล้วคะท้องเเรกมีท้องเเข็ง​บ่อยๆเจ็บ​เตือนวันละครั้งเองคะ​(ทำไมต้องงดนำ้เย็นๆคะ)​

พอคลอดเสร็จ​ต้องดื่มนำ้อุ่นด้วยคะนำ้นมจะได้เยอะๆ☺️

สงสัยคะ ทำไหมหรอ อันนี้เราไม่รู้จริงๆ ทำไมต้องงดของเย็น บอกที

น่าจะแล้วแต่คนด้วยจ้า แต่บ้านนี้งดเพราะเชื่อไว้ดีกว่าค่ะ ค่านมชงแพง 🤣😂คลอดง่ายๆน่ะค่ะ

35+3วีคท้องแข็งเฉพาะตอนเช้าๆค่ะทานของเย็นตลอดชอบไอติมกะทิมาก

อ่อจ้าขอให้คลอดง่ายน้ะค่ะ แข็งอรงๆ

VIP Member

ทำไมต้องงดของเย็นค่ะ บ้านนี้งดแค่หลังคลอด1สัปดาห์เท่านั้น

กลัวน้ำนมไม่ไหลจ้า แต่งดไว้ดีกว่าจ้า

ปกติน้ำเย็นกินได้นะค่ะ ไม่ใช่ตอนคลอดนิค่ะ ที่ต้องงด

จ้า

กินของเย็นๆทุกวันเลยค่ะ ไม่ได้งดเหมือนกันค่ะ😊

ยิ่งน่าร้อนอีก งดยากเลยค่ะ😂

35+5ท้องแข็งบ่อยแต่ไม่ได้สัมผัสเจ็บเตือนเลยค่ะ😂

เป็นเหมือนกันเลยจ้า สู้ๆค่ะ

34w ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ เริ่มมีเจ็บๆเตือน

เป็นเหมือนกันเลย คลอดง่ายจ้าคุณแม่

บ้านนี้ไม่งดค่ะ ทานปกติวันจะคลอดก็กินอยู่

จ้าขอให้คลอดให้ง่ายค่ะ