69 ตอบกลับ

เราซื้อตั้งแต่ก่อนท้องค่ะ ที่ปั้มนมลดราคาก็สั่งมาเก็บใว้ ตอนนี้ 10wแล้ว ตอนท้องแรกก็ซื้อก่อนท้อง บ้านเราไม่ถือจ้า ความสุขทางใจเห็นอะไรก็ซื้อ

บ้านนี้เริ่มซื้อตอน 6 เดือนคะ ค่อยๆๆซื้อของค่อยข้างเยอะ ตอนนี้ 34 Wของครบ แล้วก็ซักพร้อมใช้คะ....เพื่อนๆๆก็พูดว่าห้ามซื้อของเตรียม แต่เราไม่ถือ

เราทยอยซื้อนะคะนี่แม่สามีเพิ่งบ่นสามาว่าเห่อลูกหรอรีบซื้อ(เราคลอดปลายกันยา) แต่รีบซื้อก็ดีค่ะ กลัวไปใกล้ๆหรือคลอดแล้วทันจะฉุกละหุก

เราเริ่มซื้อตอน5เดือน ซื้อไปเรื่อยๆตามกำลังจ้า เราไม่อยากรุ้สึกจ่ายหนักเอาเดือนสุดท้าย .แต่ซื้อไว้ก้อยังไม่ซักไม่แกะนะคะ ..😊😊

ทยอยซื้อตั้งแต่7สัปดาห์ค่ะ บ้านนี้ทำงานประจำไม่มีใครมาคอยซื้อให้ค่ะต้องเตรียมเองหมดตอนนี้26สัปดาห์เหลือแต่พวกเครื่องนอนค่ะ

เราก้อซื้อค่ะ ซื้อกว่าตัวเองอีก แต่ยังไม่ครบตอนนี้4เดือนล่ะไปไหนลำบากแล้วเพราะแม่ตัวใหญ่ค่ะ ปวดหลังเวลาออกไปนอกบ้านนะค่ะ

บ้านนี้ซื้อ ตอน 4w เลยค่ะ ค่อยๆซื้อ ซื้อทีเดียวเงินจะก่อนใหญ่ เพราะบางอย่าง เราซื้ออย่างดีและแพง 😍 แอบเห่อค่ะแม่ ตอนนี้7w1d แล้ว

ซื้อตั้งแต่5-6เดือนแล้วคะ ลูกคนแรกก้อแข็งแรงดีน้ำหนักก้อดี ตอนนี้ท้องสอง. ก้อซื้อซักรีดเรียบร้อยแล้วคะ หมอนัดผ่า15สิงหา

ไม่ดีค่ะคนโบราณเค้าถือกันบ้านนี้ท้อง22wยังไม่เตรียมเลยค่ะรอให้คุณหมอบอกก่อนว่าให่เตรียมของได้แล้วน่ะ ถึงจะไปซื้อ

เราเริ่มทะยอยซื้อตอน30วีคจ้าเพราะถ้า8-9เดือนคงเดินไม่ไหวแล้วและจะได้ไม่วุ่นวายเผื่อมีเหตุการณ์เจ็บคลอดก่อนค่ะ