สอบถามแม่ๆท่านอื่นคะ

มีแม่ๆท่านไหนเป็นแบบนี้บ้างคะเราท้องได้23+1แล้ว วันนี้มีอาการคัดเต้านมข้างซ้ายมากพอบีบออกมาก็มีน้ำมีเหลืองใสออกมาแบบนี้พอบีบข้างขวาก็ไม่มีน้ำแบบนี้ออกมาอยากทราบว่าสีแบบนี้ใช่น้ำนมไหมคะแล้วสีแบบนี้อันตรายไหม. #ท้องแรกคะ แม่ๆท่านอื่นลองแชร์ประสบการณ์หน่อยคะ.

สอบถามแม่ๆท่านอื่นคะ
33 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่ไม่ควรบีบให้นำ้นมไหลออกมานะคะเพราะจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

แม่ระวังปากมดลูกเปิดนะเพราะแม่บีบ จะคลอดก่อนกำหนดได้นะ

ห้ามบีบนะคะ เดี๋ยวมดลูกหดรัดตัวจะคลอดก่อนกำหนดเอาได้

อย่าบีบนะคะ เสี่ยงมากคลอดก่อนกำหนด คัดเดี๋ยวก็หายค่ะ

VIP Member

เป็นปกติค่ะแสดงถึงการมีน้ำนมที่พร้อมให้ลูกทานนะคะ

VIP Member

ไม่ควรบีบนะคะ ถ้ายังไม่คลอดลูก เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ห้ามบีบค่ะ เดวคลอดก่อนกำหนดนะคะ มดลูกบีบรัดตัว

VIP Member

สีนี้แหละคะดีที่สุดสุดยอดของน้ำนมเลยทีเดียว

VIP Member

ไม่ควรบีบน้ำนมออกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะคะ

คุณหมอ บอกว่า ห้ามบีบ หรือ จับ ค่ะ เราก็เป็น