46 ตอบกลับ

ไม่ค่อยแนะนำนะคะ เจอกับตัว เลือดออกตอน 28 week ค่ะ เสี่ยงตลอดก่อนกำหนด กับ แท้งนะคะ😌😌😌

เดินทำงานบ้านตี5ถึง8โมง.แล้วก็4โมงถึง6โมง ก็ยังไม่คลอดนะ 40สัปดาห์​+1แล้วไม่คลอดสักที

บ้านนี้ก็โดนค่ะโดนใช้ทำงานสาระพัด ทั้งยกของหนัก ทั้งเดินเขาบอกจะได้คลอดง่ายๆๆ 😔

เหมือนกันค่ะ เราโดนแม่บ่นบ่อยๆ ว่าไห้เดิน ไห้นั่ง ไห้หานั่นนี่ทำ จะได้คลอดง่ายๆ

มันต้องพอดีๆอะ คิดในแง่ดีก็ออกกำลังกายไป.... แต่อะไรที่มันโอเว่อไปก็คือไม่ใช่

เดินเยอะๆอาจจะคลอดง่ายจิงแต่คลอดก่อนกำหนดอะสิ😓 เชื่อคุณหมอดีกว่าคะ

ใช้ค่ะยายบอกตลอดเลยไม่ให้นอนยุเฉยๆให้เดินบ่อยๆลูกจะได้คลอดง่ายๆ

นี่ท้องแรกค่ะ..ทำได้เท่าที่ทำ เดินมากๆก็เหนื่อยค่ะ..นี่ได้23วีคแล้ว

27wแล้วค่ะยังทำงานบ้านจนคนที่บ้านบอกอย่าทำ ให้ไปนอน เราชอบทำมาก

VIP Member

โดนเหมือนกันค่ะ เดินแล้วปวดขาแบบนี้ก็ไม่ไหว วันต่อมาไม่ทำเลย

เราก็ทำตลอดนั่นแหละค่ะ แค่วันนี้มันปวดหลังมาก เลยค่ะ