28 ตอบกลับ

มีผลตอนตรวจน้ำตาลช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ ถ้าร่างกายยังกำจัดได้ดีก็รอดไป ถ้าน้ำตาลสูงเป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ต้องควบคุมอาหาร หรือเจาะนิ้วหลังมื้ออาหารทุกวัน หรือฉีดอินซูชินทุกวันค่ะ หลังคลอดหมอจะเจาะเลือดน้องเพื่อตรวจค่าน้ำตาลในเลือด 2 ครั้งค่ะ

เค้าไม่ให้กินที่มันเป็นกรด น้ำโค้ก น้ำแดง ต่างๆที่มันมีกรด ห้ามกิน เพราะกินเข้าไปมันจะไปกัดกดท้อง ลูกด้วย ห้ามกินของเผ็ดๆ เกินเยอะไปก็ไม่ได้นะคะ หมอเคยบอกไว้คะ

ช่วงท้องแรกๆกินจ้า พอเข้า4เดือนก็ต้องงดเพื่อลูก แม้จะหิวมากก็ตาม จะงดโค้กแต่กินน้ำแดงบ้างถ้าเลือกไม่ได้จิงๆจ้า นานๆทีจ้า

น้ำอัดลมไม่แตะเลยจ้า ขนมกรุบกรอบมีบ้างค่ะ แค่พอหายอยาก กินมากๆไม่ดีค่ะ น้ำอัดลมน้ำตาลเยอะ ขนมกรุบกรอบ โซเดียมเยอะค่ะ

งดเถอะคะ..น้ำอัดลมมีกรดเยอะกาเฟอีนก็เยอะขนมกรุบกรอบไม่มีประโยชน์เปลี่ยนมาทานพวกส้มผักผลไม้สลัดฟักทองต้มจะดีกว่าคะ

เรากินขนมกรบกรอบค่ะ แค่ห่อ5บาทพอส่วนน้ำอัดลมแค่จิบเล็กๆค่ะพอหายอยาก แต่จะกินผลไม้เปนส่วนมาก ตรวจน้ำตาลก็ปกติค่ะ

เลี่ยงได้ก็ดีนะคะ เราก็กินแต่น้ำอัดลม ขนม ตอนนี้ท้อง6เดือนน้ำหนักขึ้นเยอะเกิน ต้องตรวจหาเบาหวาน อันตรายค่ะ

บ้านนี้กินน้ำอัดลมแทบทุกวัน แต่ไม่เกิน1แก้ว กินแค่พอหายอยากจ้า ขนมกินไม่ได้เลย55555 กินแต่มะม่วงเปรี้ยว

บ้านนี้กินค่ะ นานๆครั้งเพราะอยากมาก แก้วเดียวก็พอ แต่พอกินไปทีอาการคลื่นไส้จะอ้วก ไม่สบายตัวทั้งวัน

VIP Member

งดดีกว่าค่ะ น้ำอัดลมไม่มีประโยชน์เลยคาเฟอีนเยอะ น้ำตาลเยอะ เดี่ยวผลตามมาจะไม่คุ้มกับความอยากเลยค่ะ