9 ตอบกลับ

บ้านนี้ 29กันยา แตกเมื่อวันที่ 19 ค่ะ ก่อนจะได้มารอคลอดก็มีแค่เจ็บเตือน แล้วหมอดันนัดพอดี เขาเห็นว่าตัวเด็กใหญ่แม่คลอดเองไม่ได้เลยส่งมาโรงพยาบาลใหญ่ มาโดนกระตุ้นปากมดลูก ทำอยู่3 ครั้ง ปากมดลูกเท่าเดิม 3.50สรุปได้ผ่าค่ะ ก่อนจะผ่านอนเจ็บท้อง12ชั่วโมงทรมานมากแม่😂ผ่าคลอดก็ทรม๊านนน

ขอหมอผ่าแล้วค่ะ ได้ผ่าจันทร์นี้งับ

กำหนด27กันยา คลอดมาแล้ววันที่14ค่ะ ก่อนคลอดถ่ายท้องบ่อยมากค่ะช่วง37กว่าๆ พอมา38หมอกระตุ้นคลอดให้ ถัดไปอีกวัน38+1คลอดเลยค่ะ

เหมือนกันเลยคะกำหนด27 แต่ตอนนี้ไร้วี่แววอยู่ อีแม่อยากคลอดไม่ไหวแล้วค่ะ ทำไรก็ลำบากไปหมดเลย🥲🥲

27 กันยาเหมือนกันค่ะ เงียบมากมีแค่อาการเจ็บเตือน

บ้านนี้มดลูกเปิด1เซ็นตั้งแต่วันที่16 23นี้หมอนัดกระตุ้นปากมดลูกแล้วค่า กำหนดคลอด26กันยา

ทางนี้ขอหมอผ่าแล้วค่ะ ได้คิวผ่าจันทร์นี้ น้องนอนหงายไม่คว่ำ หัวก็ไม่ลงดี + น้ำหนักน้อง3500+แล้วค่ะ

บ้านนี้ กำหนดคลอด28นี้ อยากแตกไม่ไหว หมอนัดวันจันทร์นี้แล้วค่ะ ไม่มีวี่เเววได๋ๆเลย

ขอให้แข็งแรงนะคะ

กำหนด 27 กันยา แตก 17กันยาค่ะ ปากมดลูกเปิด 2เซน วันที่16 วันที่17 ตอนเช้า คลอดเลย

ว๊ายยย แข็งแรงๆ น่ารักน่าชังจังเลยลูก ยินดีต้อนรับสู่โลกอันสดใสน๊า🩷

บ้านนี้ 25 กันยา เงียบกริบเลยค่ะ😂

ทางนี้ พรุ่งนี้ไปนอนรอแล้วค่ะ ผ่าวันจันทร์ สู้ๆนะคะ🩷

บ้านนี้ 29 ก.ย ยังไม่มีอาการเลย

ขอให้คลอดง่ายๆ แข็งแรงๆนะคะ

ปวดสุดๆคะทางนี้เลยผ่า

ค่ะ บ้านนี้ขอผ่าแล้วค่ะ ได้คิวเร็วสุดวันจันทร์นี้ ติดเสา-อาทิตย์😆